Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะนั่งรถไฟจากนีซไปปิซ่า หรือ ฟอร์เรนซ์ ก็ได้ค่ะ แต่ทำไมไม่มีรถไฟไปเลย ใครพอจะทราบ ช่วยหน่อยนะคะ  

อยากได้แบบ direct เลยค่ะ ถ้าเป็นไปได้ เราพยายามหาใน eurail ก็ดี ใน TGV ก็ดี มันดูงงสับสนไปหมดเลยค่ะ ที่น่าสนใจคือมีรถไฟสายนึงวิ่งออกกลางคืนประมาณ สามทุ่ม ไปถึงนั่นตอน หกโมงมั้งคะ แต่พอจะจองมันทำไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องไปแวะที่มิลาน ซึ่งดูจากแผนที่มันคนละทางเลย อ้อมมากๆ หรือ ถ้าไม่มีแบบ direct ก็ขอที่มันแวะกลางทางอย่างเมือง genoa ซึ่งเป็นทางผ่านก็ยังดี ใครพอจะทราบข้อมูลบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ป.ล. ใครตอบขอให้แฟนรักแฟนหลง ไม่มีแฟนก็ขอให้มี เพราะถือว่าคุณได้ทำบุญช่วยจัดทริปฮันนีมูนเลยอยู่นะคะ :D

จากคุณ : westwood
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 52 23:50:55 A:117.47.9.89 X: TicketID:123944

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com