Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำดีไม่อายใคร แถมเอามาอวดอีกต่างหาก (เขาใหญ่)  

สาย ๆ วันอาทิตย์ นอนอยู่บนเตียงบิดไปบิดมา....อยู่ดี ๆ ก็นึกถึง Fw mail เส้นทางเขาใหญ่ ที่รณรงค์ไม่ให้ทิ้งขยะ ไม่ให้ขับเร็วเพราะว่าจะชนสัตว์น้อย สัตว์ใหญ่ ฯลฯ ...และก็มีความคิดตั้งนานแล้วว่า อยากจะขับรถไปเข้าใหญ่ ขึ้นจากปราจีน ลงโคราช ก็เอาสะเลย !! อิอิ

ออกจากบ้าน เตรียมนู้น เตรียมนี่ พร้อม !! ไปกันครับ บรึ๊นนนนน....

ถึงปราจีน แวะเติมน้ำสะเติมถังก่อนขึ้นครับ กลัวมันจะหมด เพราะเกิดมาไม่เคยขับรถขึ้นเขาใหญ่ เลย...
ผม : น้อง ๆ โซฮอล 95  เต็มนะ
น้องปั๊ม : ครับ
ผม : น้อง ๆ ทางขึ้นเขาใหญ่ อีกไกลไม๊ ?
น้องปั๊ม : 20 กิโล ครับ
ผม : โอเค ขอบคุณครับ จ่ายเงิน ขอบิลด้วยนะ !!

อิอิ

ขับไปเรื่อย ๆ ก็คิดขึ้นมาได้ว่าตามทางขึ้นเขาใหญ่ ต้องมีขยะจากคนที่มักง่าย เห็นแก่ตัว นิสัยเสีย แน่ ๆ  แวะครับแวะ !! 7-11 น้อง ๆ ของถุงใหญ่ ๆ 2 ใบ (ร่วมกันทำดี โฆษณานิด ๆ หน่อย ๆ ไม่เป็นไรเนอะ) ได้ถุงมา 2 ใบ ไปเข้าเขาใหญ่กันเลย~~~~~~~~~~~~~~~~

ก็เลยเกิดเป็น project เล็ก ๆ "ขับรถเก็บขยะ@เขาใหญ่ดีกว่า" เลยนำมาเป็นกระทู้เอามาอวดกัน อิอิ

จากคุณ : PRUEKPOOm
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 52 10:01:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com