Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++SCANDINAVIA TRIP: Stockholm, Copenhagen, Oslo & Bergen - NEED HELP KRUB+++ เหมือนคุณ Bikster  

พอดีเลยอ่ะ คับ เหมือนคุณ Bikster
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8133868/E8133868.html   ผมก้็อไปวันเสาร์ี่ 29 สิงหาคม ( เช็คอิน คืนวันศุกร์ ) กลับเสาร์ 5 กันยายน  แลกไมล์ไปเหมือนกันครับ (ประหยัดสุดๆ) ไปกับภรรยา 2 คน ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมที่ผมถาม จะขอพระคุณเป็นอย่างสูงครับช่วยคนสูงวัย 40 อย่างผมด้วยแล้วกัน อิ
อยากทราบข้้อมุลเหมือนกัน  แต่ผมเดินทางย้อนกลับคุณ Bikster แฮะ คือ

1. เช้า 29 ถึง Gadermoen Oslo Airport เดินเล่นทั้งวัน คงไปมิวเซียม ไวกิ้งไรนั่นแหละ แล้วเดินในเมืองมั๊ง ประมาณนั้น

2. สายๆ 30 สค จะเดินทางไป Bergen ว่าจะหาทริปซื้อแพ็คเกจ Norway in a ืืnutshell หรือ Songefjord in a nutshell เหมือนกันนะครับ
คำถาม :  แต่อยากทราบว่าจองผ่านเวป พิมพ์ใบจองไป Confirm ที่ไหนครับ เมื่อถึงที่ Oslo อ่ะคับ เลยยังไม่กล้าซื้อเลยอ่ะ

3. 31 สค. อยู่ Bergen ทั้งวัน ไป Fyogen Fish market ก็คงหมดวัน

4. 1 กย. บ่าย ขึ้นเครื่อง Norwagian Airline จาก Bergenไป Oslo เปลี่ยนเครื่องไป Copenhagen ถึง Copenhagen ค่ำๆ
คำ ถาม : ดูจาก Google Earth สนามบินที่เมือง Bergen อยู่ไกลพอสมควร ประมาณ 20 กม ได้มั๊งครับ อยู่ที่เมือง Flesland เห็นว่าเดินทางด้วย Airport Bus จาก Bergen แต่อยากทราบวา จะไปขึ้นที่ไหน ติดต่อรถ ซื้อตั๋วรถบัสไปสนามบินอย่างไรอ่ะครับ

5. 2 กย. เดินเที่ยวในเมือง Copenhagen ทั้งวันล่ะมั๊ง
คำถาม : สถานที่น่าสนใจมีที่ไหนบ้างดีคับ ซื้อตั๋วประเภท One Day Pass ได้ที่ไหน คุ้มไหมครับ

6. 3 กย. เดินทางไป Stockholm ซึ่งตอนนี้เลือกระหว่าง รถไฟ ที่มุดทะเลจาก Copenhagen ผ่าน Malmo ,Sweden เพื่อต่อไปยัง Stocckholm หรือ ขึ้นเครื่องบิน
คำถาม : ซื้อหรือติดต่อจองซื้อตั๋วรถไฟล่วงหน้าได้ที่ไหนครับ ราคาแพงกว่าเครื่องบินไม๊ครับ จิงๆ อยากดูํธรรมชาติข้างทาง เดินทางแต่สายๆ ถึง ค่ำๆ ประมาณนั้นครับ

7. วันที่ 4 - 5 กย. ก็อยู่ Stockholm ล่ะครับ
คำถาม : อาหารทานประมาณอิ่ม มื้อนึงตกคนละเท่าไรครับ
ใครมีอะไรแนะนำได้นะครับ
ช่วย คนแก่เอาบุญ ไม่หนุ่มไม่คล่องเหมือนเมื่อก่อนแระเด๋วนี้ แต่ก็ยังไม่นิยมหรือเคยไปกับทัวร์ซักทีนะผมเนี่ย  สงสัยถ้า 50 กว่าๆ คงใช้บริการทัวร์แน่ๆ เลย

ถ้าไม่สะดวกโพสต์ แจ้งผ่าน esso2esso@hotmail.com หรือ
เข้าไปใน Hi5 ได้นะครับ  http://nukrob2513.hi5.com  ผมลงรูปที่เคยไปเที่ยวที่อื่นๆ มาชวนให้ไปเที่ยวกันมั่งครับ
ปล. ผมกับภรรยา จะมีโอกาสเจอคุณแก้วใจมะเนี่ย ถ้าไงแนะนำเส้นทางจักรยาน กับ Sight Seeing ด้วยนะครับ เพราะมีเวลาน้อยจิงๆ ภรรยาผมลางานไำด้แค่ 5 วันเอง รวม เสาร์อาทิตย์ หัวท้ายสัปดาห์ มีเวลาแค่ 9 วันเอง

จากคุณ : ess2esso
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 22:35:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com