Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Trip ใบไม้แดงที่ Kansai, Japan ปลายปีนี้ครับ Ver.0.1  

แฮะๆ ตกลงว่าทริปไปยุโรปต้องพับเก็บไปก่อนแหละครับ
ก็เลยได้โอกาสกลับบ้านเกิด(เวอร์)เป็นครั้งที่ 2 หลังจากครั้งที่แล้วโดนพายุกระหน่ำ รอบนี้จะไปล้างตากับดินแดนอาทิตย์อุทัยอีกครั้ง

Link เดิม http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5708569/E5708569.html

มาขอปรึกษาเวลาและโปรแกรมครับ(คงต้องรบกวนพักใหญ่ๆ เลยครับ)

1. จะไปดูใบไม้แดงครับ ไปเที่ยวแถบคันไซอย่างเดียวครับผม
2. มีเวลาไป  7-9 วัน งบประมาณ 40000-50000 ครับ
3. หลักๆ คือไปเที่ยวกับสองคน อยากให้โปรแกรมไม่ยุ่งมากครับ เดี๋ยวคุณเธอจะไม่สนุก คงลุย Backpack เต็มที่ไม่ได้

คำถามชุดแรกนะครับ

- ไปช่วงไหนดีครับ ระหว่าง 31 ตุลาคมกึง 8 พฤศจิกายน กับ 7 - 15 พฤศจิกายน อยากไปตอนที่ใบไม้แดงที่สุด (ถ้าปลายพฤศจิกายน น่าจะใบร่วงหมดแล้วใช่ไหมครับ)
- ตอนนี้ที่อยากไปเที่ยว คือ
3 วันในเกียวโต อยากเที่ยวให้ทั่วเลยครับ Arashiyama, Gion, Kinkakuji, Kiyom:-Xera ประมาณนั้น
1 วันไปโอซาก้า ไปชอปปิ้งเป็นหลักอาจจะไปวันท้ายๆ  Hep-five, Namba, Outlet, Onitsuka shop
1 วันไปนารา รอบนี้ไปเพื่อไหว้พระครับ (ไม่ทราบว่าขากลับจะพอแวะ Kobe ได้ไหมครับ)
1 วันไปค้างที่ หมู่บ้านโบราณชิราคาวาโกะไหวไหมครับ

และที่ที่อยากไป(ไม่ทราบว่าไหวไหม คือ Ise ครับ ไปดูหินแต่งงานตั้งแต่เช้า(บังคับนิดนึง)และศาลเจ้า Isejingu อยากไปเห็นที่เก็บรักษา ดาบคุซานางิ ครับผม

ยังเป็นโปรแกรมคร่าวๆ นะครับ หลวมๆ (หรือเปล่า) เพราะตั๋วเครื่องบินยังไม่มีโปรโมชันอะไรเลย, VISA ไม่น่ามีปัญหาเพราะไปญี่ปุ่นมาแล้วทั้งคู่

หลักๆ ตอนนี้ต้องกำหนดวันไปก่อนเพราะจะต้องลากับหัวหน้าก่อนนนนนนนนน

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Akirama
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 23:14:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com