Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

9 ประเทศ 9 เดือน : กลางคืน คืองาน-กลางวัน คือเที่ยว ตอน 2 "เส้นทางสู่ Alaska"{แตกประเด็นจาก E8125003}  

เพื่อนๆ ที่พลาด ยังไม่ได้อ่านต่อนที่แล้ว "เริ่มต้นการเดินทางจนถึง Mexico"
ติดตามได้ที่นี่ครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8125003/E8125003.html

สวัสดีอีกครั้งครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว BP ทุกคน
ผ่านพ้นไปแล้ว 4 เดือน ตั้งแต่ผมได้มาอยู่ที่นี่ มีเรื่องราวมากมายที่ยังเล่าไม่หมด เส้นทางบนเรือลำนี้ของผมยังมีอีกยาวไกลครับ คิดเสมอว่า ทำไงถึงจะใช้เวลาที่เหลืออยู่บนเรือสำราญระดับโลกลำนี้ให้คุ้มค่าที่สุด
แต่เอาเหอะ ยังไงเราก็ต้องทำงานครับ เก็บเงิน เพราะเมื่อกลับเมืองไทย ต้องมีเงินอย่างน้อย 60,000 บาทแหล่ะ ต้องเอาไปคืนพี่สาวไง ก็ยืมเขามาครับ
ตอนที่แล้วผมพาเพื่อนๆ พี่ ไปเที่ยว 3 เมือง ของ Mexican Riviera ก็มี Puerto Vallarta, Mazatlan, และ Cabo San Lucus  ยังไม่มีแผนที่ให้ดูเลยครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่นึกภาพไม่ออก ดูนี่นะครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 52 00:40:08

จากคุณ : นักเพลง
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 52 00:13:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com