Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรมปาย 3วัน 2คืน ช่วยดูให้ด้วยค่ะบวกสอบถามรายละเอียด  

คือว่าจะไปปายช่วงวันที่ 23-25 ตุลาคมนี้ค่ะ แต่ออกเดินทางด้วยรถไฟตู้นอนปรับอากาศ วันที่ 22 ตอนหกโมงเย็น ถึงประมาณ เจ็ดโมงกว่า (โดยประมาณ)

โปรแกรมวันแรก คาดว่าคงจะไปถึงปายช่วงบ่ายเลย
เข้าที่พัก แล้วเดินทางไปสะพานประวัติศาสตร์ จากนั้นมาวัดกลาง แล้วมาเดินเล่นแถวที่พัก กับตอนกลางคืนไปเดินเล่นที่ถนนคนเดิน

โปรแกรมวันที่สอง ตื่นแต่เช้าไปวัดพระธาตุแม่เย็น แวะร้านกาแฟ Coffee in love วัดน้ำฮู แล้วตกบ่ายไปศูนย์วัฒนธรรมจีนยูนาน บ้านสันติชล เย็น ๆ ค่อยกลับไปวัดพระธาตุแม่เย็นอีกที แล้วมาถนนคนเดินอีกรอบ

โปรแกรมวันที่สาม ออกจากปายแต่เช้า เพื่อมาเชียงใหม่ ไปซื้อของฝากที่กาดวโรรส ก่อนกลับ

โปรแกรมตามนี้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าโอเคหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

ส่วนคำถามคือ
1. รถแดงที่นั่งไปอาเขต ประมาณกี่บาทค่ะ
2. รถส้มเชียงใหม่-ปาย ราคาเท่าไหร่ ยังใช่ 84 บาทหรือเปล่าค่ะ ใช้เวลากี่ชั่วโมง มีรถออกกี่โมงบ้าง
3. ค่าเช่ารถมอเตอร์ไซค์ในปายประมาณกี่บาทคิดยังไงค่ะ
4. หมู่บ้านสันติชล เสียค่าเข้าหรือเปล่า เท่าไหร่ค่ะ จะได้นำไปคำนวณค่าใช้จ่าย

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Colina-Angel
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 52 09:26:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com