Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคำถาม จะไปดุใบไม้เปลี่ยนสีที่ญี่ปุ่น  

ตอนนี้กำลังวางแผนจะไปญี่ปุ่นช่วงเดือน พย.ค่ะ อยากไปดูใบไม้เปลี่ยนสี
ที่อยากไปก็มี nikko  เกียวโต กำลังคิดว่าจะไปมั้นทั้ง 2 ที่ หรือเลือกอันใดอันหนึ่งดี
ถ้าเป็นเกียวโต ก็คงจะไปดูที่วัด กับ arashiyama  
ไม่ทราบว่าถ้าเป็น nikko  ต้องไปดูที่ไหนคะ ที่ศาลเจ้าโทโชกุ หรือปล่าว
อยากถามเรื่องการเดินทางด้วยคะ คือเคยไปกับทัวร์มาแล้ว รสบัสจอดตรงใกล้ทางเข้าศาลเจ้าเลย  คราวนี้ไปเองไม่ทราบว่าถ้าเราไปรถไฟจากโตเกียว ลงรถไฟแล้วจะขึ้นไปศาลเจ้าได้ยังไงคะ จำได้ว่าจากสะพานสีแดงๆ จำชื่อไม่ได้ นั่งรถขึนไปก็ไกลอยูนะ เป็นทางขึ้นเขาด้วย
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ หรือว่ามีจุดชมใบไม้เปลียนสีที่ไหนอีกบ้าง

อี่กที่ที่อยากไปคือที่ มิตาเกะ ค่ะ แต่ยังหาวิธีเดินทางยังไม่ได้เลย
กะจะไปราว  7-10 วันนี่ล่ะค่ะอยากไปชมธรรมชาติล้วนๆ ไม่มีสวนสนุก ช็อปปิ้ง ขอเที่ยวแบบสบายๆไม่เหนื่อยด้วยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้มึนมากๆ

จากคุณ : Lady Daffodils
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 00:12:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com