Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปหัวหินมาค่ะไปสำรวจเฮเว่นกับ aka อีกครั้ง  

ที่จริงไปพักสปิรงค์ฟิงค์แอทซีมาค่ะ แต่ยังไม่มีเวลาเอารูปจากกล้องมาลงให้ค่ะ
ไปสปิรงค์ฯ  ด้วย 40 ของ เอ็กซ์มาค่ะ (รู้สึกคุ้มค่ามากๆ ได้อัพเกรดห้องเป็นกพูลวิลล่าด้วยนะค่ะ มีสระว่ายน้ำในห้องด้วย---ในราคาที่ถูกมากๆ เห็นราคาที่ขายในโรงแรม 10,000 บาทค่ะ เท่ากับ จูเนียร์สูท ที่ขายอยู่ 10,000 เหมือนกัน แต่เราได้ถูกไป 70 เปอร์เซ็นต์เลยค่ะ)
มาต่อด้วยการไปสำรวจเฮเว่นนะค่ะ
เราเช็คเอ้าท์ออกจากสปริงไปถึง เฮเว่น ประมาณ บ่ายโมงค่ะ
พอเข้าถึง เฮเว่น เราก็แจ้งพนักงานหน้าฟร้อนท ว่าอยากจะดูห้องหน่อยได้
หรือเปล่าค่ะ พอดีจะมาพัก ยังไม่เคยมา
มีพนักงานผู้หญิง สองคน ไม่สนใจเลย ต้องถามซ้ำอีกครั้ง
คำตอบคือ เดินดูได้เลยค่ะ แต่ในห้องคงไม่ได้เพราะมีแขกพักอยู่
เราก็โอเค ค่อยๆ เดินดู
ตอนเดินดูก็เห็นแม่บ้านทำความสะอาดอยู่ ก็เลยได้เข้าไปดูในห้องได้
ดูเสร็จว่าจะถามราคา ก็ไปยืนตรงเค้าเตอร์อีก
เหมือนเดิม พนักงานต้อนรับผู้หญิงสองคน ทำเป็นไม่เห็นเราให้เรายืนเล็ง
เค้าอยู่ตั้งนาน
ก็มีพนักงานผู้ชาย(ดูน่านะมีตำแหน่งมากกว่า)ออกมาต้อนรับ
ถามว่ามีอะไรหรือเปล่าครับ
เราก็เลยถามราคาห้องไปค่ะ
สรุปก็คือดูได้แค่ห้อง แฟมิลีสูท ที่เป็นสองห้องนอนใหญ่เท่านั้น ที่ดูเอง
นอกนั้นไม่ต้อนรับเราเลย
ที่จริง...ลงไว้ว่า 4-5 ดาว ...เราก็เลยงง นิดหน่อย...
แต่ยังมองโลกในแง่ดี บอกคุณสามีสงสัยแขกเยอะพนักงานเลยยุ่งมาก
ไม่มีเวลามาต้อนรับ
ก็เลยกลับ

จากคุณ : beemaitait
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 09:32:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com