Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่อง เก็นติ้ง มาเลเซียด้วยครับ  

ผมอยู่ภูเก็ต คิดอยากจะพาแฟนและลูกอีก 2คน 3ขวบ และ4 ขวบไปเที่ยวเก็นติ้ง ตอนแรกอยากจะไปฮ่องกง แต่ไม่มีบินตรงจากภูเก็ต

พอดีหางแดง บินตรงจาก ภูเก็ต ไปมาเลเซีย เลยคิดว่าสดวกดี ขอถามเป็นข้อนะครับ

1.ไปเองจะยากเปล่าครับ เพราะมีเด็กไปด้วย หรือซื้อทัวร์ ดีกว่าครับ ซื้อทัวร์
ต้องไปบินที่กรุงเทพ ไม่ค่อยสดวกเท่าไหรครับ

2.ถ้าจากสนามบินไป เก็นติ้ง ซื้อตั๋วรถ หรือไปแท็กซี่ ไปแท็กซี่สดวกกว่าใหมครับ
และราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่เกิน พันบาทก็รับได้

3.โรงแรมไหน น่าพัก ต้องจองก่อน หรือ ไปจองที่นั่นได้เลยหรือเปล่าครับ
ขอที่ใกล้ๆ สวนสนุกนะครับ

4.ไปดูตึกแฝดก่อน ไปเก็นติ้งได้เปล่่าครับ เอาแค่ถ่ายรูปด้านหน้าก็พอจะได้เปล่าครับ จะเสียเวลามากใหมครับ

ขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : ห้าร้อยแรงม้า
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 12:24:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com