Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้เรท] === ประสบการณ์เสียงจากข้างห้อง เวลาเดินทางใครเคยเจออะไรมาเล่ามั่งอ่ะ ?  

ไปได้ประเด็นจากกระทู้ข้างล่างมาคับ
จับยามสามตาแล้วเห็นว่า หัวข้อนี้น่าจะมีคนสนใจเยอะ
แต่หลายคนอ้อมๆแอ้มๆไม่กล้าถาม กง กง

เลยเอาแบบห้องสวนลุมพินีซักเรื่องดีกว่า
ตั้งหัวกระทู้เลยว่า [กระทู้เรท]

เรื่อง.....ข้างห้องมีเสียงอะไรที่ไม่ใช่เสียงเด็กร้อง.....

เริ่มให้เรื่องนึงก่อนเลยก็แล้วกัน...

หลายปีมาแล้ว
ผมเคยต้องไปทำงานที่ MEL มาเดือนนึง
นอน Novotel Melbourne นั่นแหละทั้งเดือน
ข้างห้องก็มีคู่นึง มาอยู่นานพอกัน

ตกดึก ไม่รู้ไปโกรธแค้นอะไรกันมานะคู่นี้
ฆาตกรรมสลับกับกินน้ำพริกกันได้ทุกคืน

ไม่ได้ไปแนบหูฟังอะไรหรอกครับ
แต่โรงแรมนี้กำแพงมันบาง
แค่นอนอยู่ในห้องผม
ก็เหมือนได้ยินหนังฆาตกรรมสดๆแล้ว

ดีนะ ไม่สู้กันข้ามคืน
ถ้าพี่หรั่งเล่นเปิบน้ำพริกกัน ฆาตกรรมกัน
ทั้งคืน ทุกคืนแบบนี้ ผมตายแน่ๆ
ไม่ต้องหลับต้องนอนกัน...หนวกหูชะมัดเลยแฮะ

///////////////////////////////////////////////////////

ผมว่ามีหลายคน คงเจออะไรมาแล้วอยากมาเล่ามั่งล่ะน่า
แล้วก็คงมีเรื่อง amazing กว่าที่ผมเคยเจออีกเยอะแน่ๆ
เพียงแต่ว่าไม่มีคนมาชงกระทู้ให้เล่าซะที

....เอ้า....ชงให้แล้วนะคับ......อิ อิ

จากคุณ : XOOMER
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 15:33:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com