Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>> Hi "Seoul" Soul of Asia <<<<<  

ไม่ได้มา review นานเลยครับ แหะๆ เป็นยังไงกันบ้างครับ คิดถึงกันมั่งป่าว (อ่ออกกก.. -*-)

ไม่ใช่ว่าไม่ได้ถ่ายรูปนะครับช่วงนี้ ก็ถ่ายแหละ แต่ดูรูปแล้วไม่ค่อยถูกใจ ที่ผ่านมาช่วงนี้ได้ไปเที่ยวมาอีกหลายที่เลย
ทั้งปูซาน ซิดนีย์ บริสเบนและนาโงย่า มีรูปดองอยู่เพียบ เอาไว้มีอารมณ์แต่งรูป(ให้พอดูได้) แล้วอาจจะเอามา review ให้ดูตามหลังอีกทีนะครับ

นานแล้วเช่นกันที่ผมไม่ได้มาไฟลตเกาหลี แต่ทุกครั้งที่ได้มาก็เช่นเดิมครับ ต้องทำงาน via ไม่ขาใดขานึง ก็ต้องทั้งสองขา (ทำงานแวะอีกประเทศนึง แต่ได้ตังก์เท่าเดิม - -")
แต่ไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่คิดไรมาก(ผมน่ะเหรอ??) ก็ชิว ๆ มาได้ครับ ผู้โดยสารไฟลตนี้ก็กลับมาเต็มอีกครั้ง ค่อยใจชื้นขึ้นมาแทนบริษัทหน่อย

ขามาเรามาไฟลต TG656 ครับ Direct จาก BKK มา ICN เลย มาถึงสนามบินเช้าๆ  เข้าโรงแรม กว่าจะได้นอนก็ราว ๆ แปดโมงบ้านเค้า
ที่โรงแรมมีบริการรับส่งถึงตัวเมือง Seoul ครับ รถออกประมาณเที่ยง และขากลับตอนเย็นเวลาหกโมงครึ่ง ใครที่เข้าเมืองส่วนใหญ่ก็จะไปช้อปกันแถว Myeondong ครับ

เดือนแรกที่ผมมาบินนั้นได้มาเดินเล่นช้อปปิ้งที่ตลาด Myeondong แล้ว ตอนนี้ก็เลยเห็นว่าเฉยๆ ไม่ท้าทายเท่าไหร่
เลยวางแผนเที่ยวเมืองตามสไตล์ (ลูกทุ่ง) แผนที่ก็หา ๆ หยิบ ๆ เอาตามมีตามเกิด ข้อมูลก็ดูมาคร่าว ๆ พอเป็นแนวว่าจะไปไหนบ้าง
แอบหลอกในไฟลตตามมาได้สองคน มากันเป็น pack คู่น่ารักน่าชัง ฝ่ายหญิงมีเพื่อนในห้องที่เคยไปเที่ยว Full House กะผม คราวนี้เลยอยากเที่ยวมั่ง (หารู้ไม่ว่า..)

แผนของเราก็คือ เที่ยวแหลก ไม่มืดไม่กลับ หกโมงครึ่งใครอยากกลับก็กลับ ผมไม่กลับ ... จะหารถใต้ดินกลับเอง เปิด ๆ เวปหาเห็นมีถึงห้าทุ่มเที่ยงคืน
ไปลงสนามบินแล้วหารถกลับโรงแรมก็ได้ สบ๊ายย (หึหึ เด๋วก็รู้ ...- -")

อ่อ.. ลืมบอกไป ตอนแรกจะตั้งชื่ออัลบั้มว่า "Dear Wonder Girl" หรือ หนีตามวอนเดอร์เกิร์ล แระ กะเกาะกระแสหนังซะหน่อย ไปดูน้องเต้ยมา น่ารักจิงๆ ^^

เราเดินทางด้วย Subway กันเป็นหลักครับ เที่ยวนึงก็ราว ๆ พันวอน (28 บาท) เวลาหยอดตู้ต้องหยอด 1,500 แล้วพอไปถึงก็เอาป้ายไปหยอดแลกตังก์คืนมา 500
สถานที่แรกที่เราจะไปก็คือ Gyeonbokgung Palace ครับ มาลงที่สถานี Gyeonbokgung Station ครับ

จากคุณ : เต่ากระโดดได้
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 18:40:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com