Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองผ่าน Hotel Club ถ้าไ่ม่มีให้เลือก extra child จะพาเด็กไปด้วยไ้ด้มั้ยครับ  

ไม่เคยจองผ่าน hotelclub เลยครับ พอจะจอง โรงแรมหลายๆ แห่งที่เราสนใจมันมีแค่ให้เลือกว่า single กับ double ผมว่าจะไปกันสามคน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1 คนอายุ 6 ปี

พอผมเลือก double แล้วกดไปหน้าต่อไป ผมก็ระบุ adult 2 child 1 มันก็แจ้งว่าเราระบุจำนวนคนเกิน ไม่ยอมให้ผ่าน

อยากทราบว่าผมจองไปเลย แล้วพาเด็กไปพักด้วยเลยได้มั้ยครับ ไปแล้วจะโดนชาร์จอะไรเพิ่มหรือป่าว ใครมีประสบการณ์แนะนำด้วยครับผม

ปล. บางโรงแรมก็มีให้ระบุตั้งแต่หน้าแรกๆ เลยว่า extra child ฟรี หรือเพิ่มเงินนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะไม่มีครับ เลยไม่รู้จองแล้วจะโดนให้พักแค่สองคนหรือป่าว อิอิ

จากคุณ : แม็กคุงจ้า
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 19:48:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com