Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจทริป ไปเชียงราย 3 วัน 2 คืน ไปไหนก่อนหลังดีค่ะ  

เรียงเส้นทางไม่ถูกเลยค่ะ งงๆ ไม่เคยไปเชียงรายมาก่อนเลย อ่านมาหลายกระทู้จนตาลายได้ที่กินที่เที่ยวที่น่าสนใจ
แต่เรียงที่ไม่ถูกว่าไปไหนก่อนหลัง รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยค่ะ

เดินทางช่วงสิ้นเดือนกันยายนโดยหางแดง เช้าวันพฤหัสบดี ถึงสนามบินเชียงราย 8 โมงเช้า ขากลับวันเสาร์เครื่องออกตอนสี่ทุ่มค่ะ  

เที่ยวในเชียงรายโดยรถเช่าค่ะ ซื้อคูปองไว้แล้วตอนงานท่องเที่ยว รับรถที่สนามบินเลย
ใครเคยใช้บริการเช่ารถ Hertz ไม่ทราบว่าใช้เวลาตอนรับรถ กับ ทำเรื่องคืนรถนานไหมค่ะ
คือวันกลับเนี่ยต้องใช้เวลาเท่าไหร่ตอนคืนรถจะได้เผื่อเวลาถูกค่ะ

เรียงไม่ถูกค่ะมีโจทย์ประมาณนี้ค่ะ
• อยากไปพักที่ ไร่แสงอรุณเชียงของ และ  แม่สลองฟาร์มสเตย์ (แม่สลอง เมาเทิ่น โฮม) หรือมีที่อื่นแนะนำได้ค่ะ
แอบสนใจ ดูดอยสวยอยู่เหมือนกัน หรือต้องไปนอนในเมืองดีค่ะ แต่มีงบสำหรับสองคืนสำหรับสามคน ไม่เกิน 3,500 +ได้นิดหน่อย
ชอบที่สะอาดๆค่ะ
• ที่เที่ยวที่อยากไป  วัดและที่เที่ยวในเมือง >> ถนนคนเดิน  >> ดอยตุง >> ดอยแม่สลอง >> แม่สาย >> เชียงแสน >> ไร่แสงอรุณ

---------------------แผนแรก----------------------------

วันแรกวันพฤหัสบดี ไปถึงสนามบินเชียงราย 8:00 (ถ้าไม่ re-time) เช่ารถ ไปหาอาหารเช้ากินแถวหอนาฬิกาก่อน
เที่ยวในเมือง วัดร่องขุน วัดพระแก้ว วัดพระสิงห์ พ่อขุนเม็งราย บ้านดำ   >> ร้านน้องอิ่มขาหมูยูนนานเนี่ยปิดกี่โมงค่ะทานมื้อเย็นทันไหม >>
นอนที่ดอยแม่สลอง ดูๆไว้ที่แม่สลองเมาเท่นโฮม (แม่สลองฟารม์สเตย์)

วันที่2 (ศุกร์) ตื่นเช้าหน่อยไปไร่ชา พระธาตุสันตครีรี จิบกาแฟที่สวีทแม่สลอง >> ไปดอยตุง >> แม่สาย >> สามเหลี่ยมทองคำ หอฝิ่น >>
เชียงของพักที่ ไร่แสงอรุณ

วันที่3 (เสาร์) เดินเล่นในรีสอร์ท >> เข้าเชียงรายเก็บตกที่ๆเที่ยวในเมือง ม.แม่ฟ้าหลวงด้วย >> ถนนคนเดิน >> กลับกรุงเทพเที่ยวบินสี่ทุ่ม

--------------------แผนสอง----------------------

วันแรก วันพฤหัสบดี - เครื่องถึงเชียงราย 8:00 รับรถ ไปหาอะไรกินแถวหอนาฬิกา
ออกไปตามทางหลวง 110 ไปแม่จัน เพื่อ ขึ้นไปเที่ยวดอยตุง เที่ยงๆ ลงมาหาอะไรทาน
ไปแม่สาย  และกลับมานอนที่ดอยแม่สลอง คืนนี้จะทันไหมค่ะ หรือเปลี่ยนเป็นเที่ยวแม่สลองแล้วพักที่นั่นเลยแม่สายค่อยไปอีกวัน
หรือ พักที่ไหนดีแล้วค่อยไปดอยแม่สลองตอนเช้า

วันที่สอง วันศุกร์ – เช้าเที่ยวบนแม่สลอง ทานอาหารจีนยูนนาน มื้อเที่ยง จากนั้น ไปแม่สาย(ถ้าเมื่อวานไม่ได้ไป) เสร็จแล้วก็ เชียงแสน
ตอนเย็นก็ไปพักที่ไร่แสงอรุณ

วันที่สาม วันเสาร์ –เช้าเดินเล่นรอบๆรีสอร์ท และขับรถเข้าเมืองเชียงรายเที่ยว ตกเย็นเดินถนนคนเดิน ก่อนกลับ

----------------------------------------------------

รบกวนหน่อยคร๊า เอาแบบที่ไม่เหนื่อยจนเกินไป คือไม่ทราบว่าแต่ละที่ใช้เวลาเท่าไหร่ ไปเส้นทางไหนดี ถ้าเรียงผิดเรียงใหม่ให้ทีค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : Wineglass
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 13:43:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com