Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฤา จะถึงบทอวสาน ปิดตำนานโปร 20 และ 40 ปอนด์ จาก Expedia#4{แตกประเด็นจาก E8166086}  

เนื่องจาก Expedia ยกเลิกการใช้ voucher 20/40 ไปเมื่อ 31 กค 09 (เวลาบ้านเราก็ 6.30 น ของวันที่ 1 สค 09 )

ทำให้ไม่สามารถใช้ลดได้อีกต่อไป ซึ่งตอนนี้หลายๆ คนก็ส่ง complain ไปที่เวป อยู่ครับ

ลองเมลไปถามที่ contact@referafriend.expedia.co.uk , help@support.expedia.co.uk

และ travel@support.expedia.co.uk ดูนะครับ

ผมว่ามีคนที่ยังไม่ได้ใช้อีกเยอะมาก บางคนใช้แค่ 20 ไปเพื่อหวังได้ 40 มาครอบครอง เอาไว้จองทริปที่ราคาค่อนข้างสูงหรือจองโรงแรมในต่างประเทศ

ซึ่งเค้าก็ได้ไปแนะนำ บอกต่อ เพื่อนๆ ให้รู้จัก พี่ Ex. ซึ่งเป็นแนวทาง PR สร้างยอดจองที่ชาญฉลาดมากของ พี่ Ex.

ทำให้ยอดจองที่เคยซบเซาก็กลับพุ่งกระฉูดขึ้นมาอีกครั้ง ส่วนกับภาวะเศรษฐกิจโลก จนทำให้หุ้นของ พี่ Ex พุ่งขึ้นไปหลาย %

แล้วอยู่ๆ เมื่อ พี่ Ex ได้ตามเป้า กลับมาลอยแพ กันอย่างนี้ได้ไง มันไม่ fair เลยจริงๆ ครับ

ตอนนี้อยากได้แนวร่วมมากๆๆๆๆๆๆ ครับ

เพราะถ้าพวกเรารวมตัวกัน รับรอง พี่ Ex. หนาวแน่

ผมว่ากลุ่มเราน่าจะรวมตัวแล้ว มีสมาชิกมากที่สุดในโลก (ไม่รู้เว่อร์ไปป่าวนะ แต่ผมคิดอย่างนั้นจริงๆ ครับ)

แล้วลองคิดดูซิครับว่า ถ้ามีกลุ่มซึ่งน่าจะเกินร้อยคน ร้องเรียนเรื่องนี้ด้วยกัน มันจะดังไม๊ครับ

ผมตั้งเป้าไว้ ไม่มากนะครับ คงไม่ได้หวังถล่มให้ พี่ Ex. จมดินหรอก

แค่เพียงอยากให้คนที่ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ 40 เลย ได้ใช้ในสิทธิที่พึงได้อย่างเหมาะสมเท่านั้นครับ

ส่วนเป้าหมายของผมเอง ก็แค่จะขอให้ พี่ Ex เป็นสปอนเซอร์จองโรงแรมจัดงาน *** Party KoK 3 *** เท่านั้นเองครับ 5555

update ล่าสุดตอนนี้มี *** 190 referer *** แล้วครับ

เอ้า เพื่อนๆ ช่วยกันส่งไฟล์เข้ามาได้เลยนะครับ ยังรับไม่อั้นครับ

เพื่อนๆ ส่งมาเป็นขนาด 480 x ....pixel  ก็พอนะครับแบบตัวอย่างที่ผมทำไว้อ่ะครับ

เพราะ พี่ Ex เค้าสามารถเข้าไปดูข้อมูลเองได้ ถ้ารู้อีเมลของ ผู้ referrer แล้ว

และเพื่อนๆ ที่ยังไม่ส่ง ช่วยกันส่งไฟล์ .jpg และ ตั้งชื่อด้วยอีเมลที่ใช้เป็นผู้ referrer

มาที่ผมได้เลยครับ         hvv111@hotmail.com

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 52 00:37:29

จากคุณ : HV111
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 23:46:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com