Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แหวกกระแสหางแดง] Expedia คืนชีพ ไล่ล่าสอยห้องพักสุดคุ้ม ได้มาแระครับ Pullman King Power คืนละ 5xx บาท  

ขอแหวกกระแสหางแดงนิดนึงครับ
(สิ่งที่ผมอยากจะบอกคือ ถ้ากระทู้เนื้อหาซ้ำๆ กัน ผมคิดว่าไม่เห็นจำเป็นต้องตั้งกระทู้ใหม่ๆ ให้ไปเบียดเบียนทำให้กระทู้รีวิวของชาวบ้านชาวช่องเขาตกเร็วโดยไม่จำเป็นอ่ะครับ ถ้ากระทู้ไหนที่ดูดีมีประโยชน์ก็ตั้งไปเถอะครับ แต่กระทู้ไหนที่ ตั้งแล้วดูไม่ค่อยเข้าท่า เหมือนไม่ทำการบ้าน ก็อย่าไปตั้งเลยครับ ...)

สำหรับตัวผม โปรนี้ นับว่าค่อนข้างผิดหวัง
เนื่องจาก Home base ผมอยู่เชียงใหม่
ครั้นจะต่อเครื่องไปที่อื่นๆ ซึ่งส่วนมากจะเป็นต่างประเทศ
ก็ต้องรอให้ไฟล์ทต่างประเทศเปิดขายก่อน
(เห็นว่าจะขาย 12 สค. ผมได้ฉลองวันเกิดไป สอยตั๋วไปแน่ๆ ครับ แห่ะๆ)

อีกทั้ง คิวบินหางแดงของผม ปาเข้าไปถึง มีนาคม 2553 แล้ว
แบบว่าบินกันได้ทุกเดือน ทำงานใช้หนี้หางแดงชัดๆ
ตอนโปร 0 บาท ก็สอยทริปกระบี่บินยกครัวมาแล้ว (กระบี่ 0 บาทคุ้มกว่าโปรนี้ครับ บินไป-กลับ 4 คน กรุงเทพ-กระบี่ แค่ 1,6xx บาท)
แล้วก็ตอนโปร No more admin fee ก็สอย เชียงใหม่-กัวลาลัมเปอร์ ไป-กลับ 1,375 บาทสุดคุ้มมาเรียบร้อย เตรียมแพคคู่ไป KL กัน

คิวผมก็เลยว่าง ก็ต้องเป็นเดือน พฤษภาคม-กรกฎาคม หน่ะครับ
ก็ล่วงหน้าตั้ง 9-11 เดือนเลยทีเดียว พอเห็นโปร กรุงเทพ-เชียงใหม่ 299 บาท ความจริงก็ว่าถูกแล้วหล่ะครับ แต่ไว้ค่อยสอยละกัน
ตอนแรกผมก็หวังลึกๆ ในใจ นึกว่า จะเจอ 107 บาทซะอีก เหอ เหอ เหอ
หรือเป็นโปรซัก 99 หรือ 199 บาทก็ยังดี แต่เห็นเป็น 299 ก็จุกเล็กน้อย
(แต่เอาหน่ะครับ ก็ยังนับว่าโปรดีกว่า 321 บาทของโปร No more Admin Fee นะครับ)

-----------------------------------------------------------------------------
พอดีจากกระทู้รายงานสดหางแดง ...
ผมเห็นความเห็นของคุณ napatsorn บอกว่า Expedia ฟื้นคืนชีพ
จริงๆ กระทู้ Expedia แนะนำก็มีแต่ผมไม่ได้อ่าน
เพราะคิดว่า V20 และ V40 (Voucher 20 ปอนด์ และ 40 ปอนด์)
คงจะไม่ได้มีค่าอะไรอีกแล้ว แต่ก็เป็นความโชคดีที่ผมยังเก็บ Voucher ไว้ในอีเมล์ของผม

พอผมเห็นข้อความบอกว่า Expedia ฟื้นคืนชีพ
วิญญาณไล่ล่าหาห้องพักราคาถูกก็ทำงานทันที
คนอื่น เค้าสอยหางแดง จนหางแดงเว็บล่มเว็บอืด
แต่ Expedia ผ่านฉลุยครับ ลองใส่เลขที่ voucher ดู
แว๊ก ได้ลดด้วย ... ดีใจครับ

ลองเล็งๆ ที่พักหลายๆ แห่งในกรุงเทพ
ผมเคยพักที่ Pullman King Power มาครั้งหนึ่ง
กับโปร Accor Supersale เมื่อเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมา คราวนั้นจ่ายไป 1,408 บาท/คืน
ซึ่งก็ค่อนข้างประทับใจมากๆ กับการบริการของที่นี่ครับ
ห้องหับดูดีมากๆ นอนสบายๆ บรรยากาศก็โอเคทีเดียวใจกลางกรุง

ทีนี้พอ Expedia แสดงราคา 43 ปอนด์ ผมก็เลยได้ทีสอยเลย
จ่ายเงินเพิ่มไปอีก 8.9 ปอนด์ หรือประมาณ 500 บาทเท่านั้นเองครับ
หุ หุ

ก็เลยมาบอกเฉยๆ ครับ สำหรับใครที่สอยหางแดงไปเยอะแล้ว
และมีคิวบินระยะใกล้ๆ นี้ ก็รีบสอย Expedia ก่อนที่ Voucher จะไร้ประโยชน์อีกนะครับ ....

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 02:41:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com