Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการขับรถขึ้นเขาที่ "เพชรบูรณ์" ค่ะ  

มีโปรแกรมจะไปเที่ยวกับเพื่อนช่วงเดือนธันวาคมค่ะ
จะไป เพชรบูรณ์-ลำปาง 4 วัน 3 คืน
ขับรถไป-กลับเองค่ะ แต่เท่าที่ดูสถานที่ท่องเที่ยวที่เพชรบูรณ์
มีแต่เส้นทางเป็นเขา และที่สูงทั้งนั้น เลยไม่แน่ใจว่าจะสามารถขับได้หรือเปล่า อยากสอบถามตามนี้ค่ะ

1. ไม่เคยขับรถขึ้นเขามาก่อน จะสามารถขับขึ้นเขาค้อ อช.น้ำหนาว ได้ไหมคะ
เคยแต่ขับรถออกต่างจังหวัดเส้นทางปกติ ประสบการณ์ขับรถ เกือบ 3 ปีค่ะ

2. รถที่ใช้ รถโตโยต้า Altis หรือรุ่นเท่าเทียมกัน นั่ง 5 คนค่ะ จะขึ้นไหวไหม

3. ทางขึ้นเขาค้อ น้ำหนาว ชันเทียบเท่าดอยอินทนนท์ หรือปายไหมคะ และเส้นทางเป็นอย่างไร

4. ทราบมาว่าต้องใช้เกียร์ต่ำ แล้วตอนขาลง ที่ต้องเหยียบเบรกบ่อยๆ จะต้องขับยังไงคะ

5. วันที่ 3 จะไปเที่ยวลำปางต่อ และวันที่ 4 ขับรถกลับ กทม โปรแกรมจะแน่นไปไหม เหนื่อยไปไหม

6. ควรจัดโปรแกรมอย่างไรคะ ให้ได้เที่ยวทั้ง น้ำหนาวและเขาค้อ
จะอยู่ที่เพชรบูรณ์วันแรกและวันที่ 2 ค่ะ วันที่ 3 จะขับรถไปลำปาง

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่า

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 52 10:30:46

จากคุณ : Chere
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 10:29:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com