Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^@^ เพราะรักถึงอยากเข้าใจ.. รถไฟญี่ปุ่น ตอน แนะนำรถไฟท่องเที่ยวสายคลาสสิคของ JR Kyushu.. ถึงรถเก่าก็เร้าใจสุดสุด! ^@^  

สวัสดีครับ..

ช่วงนี้ยุ่งมาก งานเข้าตลอด อู้ไม่ค่อยได้เลย เพราะคำสั่งผลิตเริ่มทยอยกลับเข้าโรงงานมาอย่างต่อเนื่อง

ก็ดีใจอยู่นะ.. เพราะงานเข้าเยอะ ๆ ก็หมายความว่าเก้าอี้ของผมที่บริษัทจะไม่โยกเยก มีงานก็มีเงิน มีเงินก็มีอนาคต ไม่ต้องไปเขี่ยฝุ่นเล่นที่บ้าน

แต่ก็ไม่ดีอย่าง อู้งานมาหาข้อมูล แอบตอบคำถามญี่ปุ่น ไม่ได้เลย 555

ขอพักรีวิวชุดคิวชูอารมณ์ดีไว้อีกซัก 2-3 สัปดาห์นะ ยังไม่มีเวลาหาข้อมูลทำรีิวิวยาว ๆ มาโม้เรื่องที่ผมถนัดและชอบดีกว่า.. แต่ยังไงก็ยังไม่พ้นเกาะคิวชูหรอก

วันนี้จะพาไปชม ขบวนรถไฟสายท่องเที่ยว เส้นทางสั้น ๆ แต่ยอดนิยม ของเกาะคิวชู ที่สวยงาม คลาสสิค ชิลชิล เก่าแต่ไม่แก่ แถมยังฮิบกิ๊บเก๋ยูเรก้า และถูกอารมณ์คนชอบนั่งรถไฟชั้น 3 แบบ พิเศษใส่ไข่ 2 ฟองกัน

เวลาน้อย ใช้สอยประหยัด วันนี้ก็โม่งานจนมึน

ไปเริ่มกันเร้ยยยยยย

ปล. เนื่องจากรถไฟทั้ง 3 ขบวนนี้ผมยังไม่เคยนั่ง ได้แต่ไปด้อม ๆ ดม ๆ ชม ๆ จ้อง ๆ และเก็บรายละเอียดไว้เท่านั้น

ขอบคุณรูปประกอบเกือบทั้งหมด (ผมถ่ายเองแค่ไม่กี่รูป) จาก เคนจิซัง.. และ พี่หม่อง 2 หนุ่มใหญ่ผู้บ้ารถไฟญี่ปุ่นเข้ากระแสเลือดจนเรียกว่า เท็ตจังตัวพ่อ ได้เลย ผมรักรถไฟญี่ปุ่นทุกวันนี้ได้ ก็เพราะพี่ทั้ง 2 ที่ช่วยทั้งถีบและยันผมมาจนถึงวันนี้ ครับ

ขอบคุณข้อมูลแน่น ๆ จากอากู๋ พี่วิกิ และ Skyscrapercity Web ด้วยขอรับ

ลูกสาว

จากคุณ : NumAromDee
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 19:20:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com