Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~*~ อยากย้อน วัน เวลา กลับไป ... คิ ด ถึ ง .... อั ม พ ว า ....~*~  

สวัสดีค่ะ วันนี้จะพาไปเดินเล่นสบายๆ ที่ตลาดน้ำ อัมพวา กันค่ะไปวันธรรมดาช่วงบ่ายๆ คนยังไม่เยอะมาก ได้ไปแบบไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็เตรียมตัวมาหลายวันแล้ว อิอิ ยังไงเนี่ย ไม่คิดว่าจะได้ไปวันนี้เองล่ะ ยังไงก็ต้องขอขอบคุณคนใจดี๊ใจดี ที่พาไปด้วยนะคะ

ไม่อยากไปวันธรรมดาเพราะกลัวร้านไม่เปิด แต่ก็ไม่อยากไปวันเสาร์ อาทิตย์ เพราะกลัวคนจะเยอะเกิน อื้ม.. เลยเลือกไปวันศุกร์นี่เอง เดินทางจากกรุงเทพฯ ประมาณบ่ายสองโมงครึ่ง มาถึงอัมพวาก็บ่ายสามโมงพอดีเลย แดดร่ม ลมไม่มีเลย แถมฟ้าขาวแหงเลย ก็ยังดีค่ะเดินเล่นสบายดีไม่ร้อน

หาที่จอดรถ แล้วก็พยายามเดินไปตัวเปล่าๆ เพราะตอนขากลับจะได้หิ้วของกินกลับมาด้วยไงล่ะ เปล่าหรอกสะพายเป้ไปใบ แล้วก็กล้องอีกอันนึงต่างหากล่ะ เดี๋ยวไม่มีตังค์ซื้อของอ่ะนะ

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 52 23:52:02

จากคุณ : ปลายฟ้าที่ภูตะวัน
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 23:50:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com