Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้รายงาน ประสบการณ์เข้าสิงค์โปรแบบพาสปอร์ตหมดอายุ  

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ กลับมาหลายวันแล้ว และได้เคยพิมพ์บอกกล่าวเอาไว้ แต่บังเอิญเน็ต TRUE เค้าจะตัด ทุกๆ 90 นาที พอกด โพสเปรี้ยงหายเกลี้ยงเลยพาลเบื่อ! ตอนนี้รู้สึกเป็นหนี้หลายๆท่านอยู่ที่ต้องการทราบผลเลยมารายงานตัวนะคับ

คืนนั้น หลังจาก โพสแล้ว ก็ลอง SEARCH หาเคสเดียวกันครับไปเจอเวป hflight มีคนเคยไปได้ก็อุ่นใจขึ้นมานิดๆ ตามที่ตอบไปในกระทู้เดิม

เช้า ตื่นสายนะคับ เอกสาร กระเป๋า ก็ยังไม่ได้จัดเตรียม อะไรเลย เกือบ 9 โมงเช้าแล้ว ลองหาเบอร์ การท่องเที่ยวสิงค์โปร ไม่เจอดันไปได้เบอร์สถาน(ยม)ฑูติเข้า ก็เลยเป็นเรื่อง เป็นราว เพราะ ว่าประสบการณ์เดิมๆ เจ้าหน้าที่หญิงไทย ประจำการตามสถานฑูติ มักจะพูดจาไม่ดี กับผู้ที่โทรเข้าไปติดต่อเสมอ ที่เคยเจอ ก็ เยอรมัน อังกฤษ นะครับ

อย่างงานนี้ สรุปย่อๆ“ รบกวนสอบถาม เรื่องถ้าพาสปอร์ต อายุไม่ถึง 6 เดือน แล้วจะเดินทางวันนี้แล้ว มีวิธีแนะนำ ติดต่อที่ไหนได้ไหมครับ “
.”ไม่มีค่ะ ทาง ต.ม ไม่มีทางให้คุณเข้าประเทศได้อยู่แล้ว คุณต้องไปเลื่อนเที่ยวบิน เอา” ถามอะไรก็ไม่ได้ ไม่มี คุณต้องไปเปลี่ยนเที่ยวบิน ใช้เวลาไม่ถึง 2 นาทีหรอกครับ แต่ประทับใจ น้ำเสียง ในตำแหน่งงานของผู้หญิงพวกนี้ สถานฑูติแต่ละแห่งเค้าไม่ประเมินด่านแรกของประเทศเค้าเองกันบ้างเลยรึไงกัน? สงสัยต้องลองพูดภาษาอังกฤษดูครั้งหน้า

วางสายจากสถานฑูติจบ มากด F5 ที่กระทู้เดิม ได้หลายๆเสียงว่าไม่มีอะไรจะเสีย ที่จะต้องเสี่ยง โปรแกรมวันชาติ เค้าไม่ได้เลื่อนให้ผม และ ปีนี้เป็น การฉลอง ครั้งที่ 44 ที่ว่ากันว่า พลุ พาเหรด จะยิ่งใหญ่ ตระการตา เวฟอาหารกล่อง กินไป จัดกระเป๋าไปเรื่อย PASSPORT / ITINERARY / EZ LINK / STARHUB KIT อุปกรณ์ยังชีพ สำหรับ 3 คืน เกือบบ่ายสอง ดิ่งจากลาดพร้าว ไปสุวรรณภูมิ เที่ยวบิน FD 3505 เวลา 16.45 ณ. เวลาประเทศไทย

ปอลอ จริงๆ มีถ่ายรูปไว้เยอะ เพราะการเดินทางครั้ง ถือเป็นประวิติศาสตร์ของผมเลย ทีเดียว .. เดี๋ยวมาต่อครับ

จากคุณ : หล่อกรุบกริบ
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 00:37:52 A:202.176.141.112 X: TicketID:225896

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com