Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับเด็กบ้าน จะไปแอ่ว ออสเตรีย ครั้งแรก  

เรียน ทุกท่านที่เคารพ
เรื่อง มีอยู่ว่ากระผมติดสอยห้อยตามเพื่อนไปแอ่วที่ กรุงเวียนนา ประเทศออสเตรีย

โดยคิดว่าจำเป็นจะต้องพึ่งพาอาศัยกับคุณเพื่อน อยู่ในเวียนนาเป็นเวลา 5วัน
คุณเพื่อนจำเป้นต้องมีธุระที่เวียนนา ออกไปแอ่วกับกระผมไม่ได้ กระผมเลย
คาดว่า จะต้องเป็นกระเหรี่ยง เดินต๊อกๆ อยู่แถวๆเวียนนา ประมาณ 5วัน ครับ
ซึ่งหลังจาก5วันที่คุณเพื่อนต้องทำธุระที่ เวียนนาแล้ว ก็จะออกไปแอ่วกับผม
ซึ่ง กระผมก็ศึกษาจากหลายๆ กระทู้ ความรู้ต่างๆ ทำให้กระผมเกิดบัลดาลใจ อยากที่จะเดินทางไปแอ่วต่อ กับเพื่อน อีก2ที่(มีเวลา3วันครับผม) โดย
สถานที่ที่ กระผมและคุณเพื่อนอยากไป ก็มี เชสกี้ ครุมลอฟ อันนี้อยากไปมากๆครับ แล้วก็ ปราก ครับ

กระผมเริ่มจากตรงนี้นะครับ
1.ผมยังไม่รู้อะไรเลยก้เริ่มจดๆ จากกระทู้เก่าๆ อ่านวิธีเดินทางผ่านๆ อ่านประสบการณ์จากทุกท่านที่ไปมา แล้วก็จำไว้ครับเผื่อจะเจอเหตุการณ์จริง

2.ผมต้องอยู่ที่เวียนนา5วันครับ คิดว่าเดินเที่ยวเวียนนา 2วันก็น่าจะเห็นอะไรมากๆพอสมควรแล้ว ก็เลยว่าจะออกไปชานเมืองเวียนนาครับ อันนี้ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าควรจะไปที่ไหนบ้าง เดินถ่ายรูป แล้วก็กลับมานอน
3.ผมควรซื้อตั๋วอะไรแบบไหนไว้เลยครับ ตั๋วเวียนนาแบบ3วันหรือเปล่า?แล้วมันราคาเท่าไรซื้อที่ไหนหรอครับ
4.กินไรดีครับ ค่าครองชีพเฉลี่ย มันประมาณเท่าไรครับ มื้อนึง+น้ำ(เบียร์)
5.จาก เวียนนา จะไป เชสกี้ ครุมลอฟ ผมอ่านมาว่า นั่งรถไฟไปลงที่ ลินซ์ แล้วนั่งรถบัสต่อไป เชสกี้ ครุมลอฟ จะง่ายที่สุด ถูกไหมครับ?
6.ผมควรจองที่พักจากเว็บเลยดีไหมหรือไปหาเอาที่ เชสกี้ ครุมลอฟ
7.จาก เชสกี้ ครุมลอฟ ค้าง1คืน แล้วเดินทางไป ปราก ด้วยรถบัส ถูกไหมครับ?
8.ปราก ผมควรจองที่พักก่อนดีไหม หรือหาเอาตอนอยู่ เวียยนาดีครับ
9.จากปราก กลับเวียนนาโดย รถไฟด่วนผมจะโดนปาหินใส่ไหม? ไม่ใช่ครับ
จากปราก กลับเวียนนา ผมกลับ รถไฟด่วนอวกาศถูกไหมครับ?

รวมๆก็คงประมาณนี้มั้งครับ ตอนนี้คิดออกเท่านี้ ท่านใด มีประสบการณ์ เส้นทางนี้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ (ทริปนี้เน้น ถูกครับ เพราะผมไม่ค่อยมีตัง)

ผมควรรู้อะไรอีกครับนอกจากที่ผมรู้ว่า เวียนนา ไม่มีร้านคาราโอเกะให้หยอดเหรียญ

เอ่ม ขออีกข้อได้ไหมครับ 10. ผมจะพบรักใหม่ในทริปนี้ได้ไหมครับ แง.....

จากคุณ : มีรักแล้วเหี่ยวไปเที่ยวดีกว่า
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 03:47:06 A:58.64.86.208 X: TicketID:220085

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com