Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนเพื่อนๆที่จะไปเที่ยวโอกินาว่า และญี่ปุ่นเกี่ยวกับไข้หวัด2009 ค่ะ  

เนื่องจากเราได้ไปเที่ยวโอกินาว่าอาทิดย์ที่แล้ว หลังจากกลับจากเที่ยวพบว่าสองคนจากสิบห้าคนติดไข้หวัด 2009 ค่ะ
วันนี้ไปหาหมอที่นี่(ญี่ปุ่น) หมอเตือนว่าที่โอกินาว่ามีคนที่ติดเชื้อนับเป็น 35% จากคนที่ติดเชื้อทั้งหมดในญี่ปุ่น (คนที่ติดเชื้อที่โอกินาว่าประมาณ 1700 คน) และ มีคนตายแล้วค่ะ

ตอนแรกเพื่อนเราติดเชื้อต้องไปโรงบาลเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
วันนี้แฟนเราติดเชื้อ งานเข้าแต่เช้่าเลยตรู เซ็งมาก โดนร่างแหห้ามออกไปไหนเจ็ดวัน

อาการทีพบ คือมีไข้สูงที่ญี่ปุ่น 37.8 ก็ถือว่าสูงแล้วนะคะ โปรดระวัง ท้องเสีย ปวดหัว เจ็บคอ มีอาการอย่างใดอย่างนึงควรพบแพทย์โดยด่วนค่ะ

เดินทางท่องเที่ยวขอให้สนุกและระวังตัวกันด้วยนะคะ

จากคุณ : drunk on the beach~*
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 12:17:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com