Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ ยืมบัตร EZ-link หน่อยค่ะ และสอบถามเรื่องเที่ยวด้วยค่ะ  

จะเดินทางไป วันที่ 28 สิงหาคม นี้ค่ะ รบกวนขอยืมบัตร EZ-link 2 ใบค่ะ

พักที่ Fragrance Hotel - Crystal ค่ะ  ขึ้นเครื่อง 18.15 น. ถึงสิงคโปร์ประมาณ 21.30 น.  ใช้เวลาในการตรวจคนเข้าเมืองนานไหมค่ะ และ
จะเดินทางไปโรงแรมอย่างไรให้ไวที่สุดค่ะ

ถ้าสมมุติเช็คอินประมาณ 5 ทุ่ม มีที่ไหนที่สามารถเที่ยวได้เลยบ้างค่ะ (แบบมีเวลาน้อยอะค่ะ)

วันที่สองถ้าจะไปเที่ยว Jurong Bird Park และ Sentosa เวลาทั้งวันพอไหมค่ะ และควรจะไปที่ไหนก่อนค่ะ  ถ้าเดินทางไปเอง กับจองทัวร์ไป อันไหนถูกกว่ากันค่ะ (และสามารถไปต่อที่ไหนได้อีกไหมค่ะ)

วันที่สาม ถ้าจะไปถ่ายรูปกับ Merlion , Esplanade และ Shopping ควรจะไปที่ไหนก่อนค่ะ มีที่ไหนที่น่าสนใจและสามารถแวะได้บ้างค่ะ กลับเที่ยวบิน 22.05 ค่ะ ควรไปถึงสนามบินกี่โมงดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อแนะนำ และผู้ใจดีให้ยืมบัตร EZ-link ค่ะ

จากคุณ : NuNok-BKK
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 00:35:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com