Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องปางพาทัวร์ ตอน บุกแดนกิมจิ ตะลอนทัวร์ 12 วัน 11 คืน  

พอดีเมื่อเดือนที่ผ่านมามีโอกาสต้อนรับแขกบ้านแขกเมืองชาวเกาหลีชาวเกาหลี ไม่รู้ไปสำแดงเดชอีท่าไหน เค้าเกิดถูกอกถูกใจ ชวนเราไปเที่ยวแดนโสม ตะลุยชิมกิมจิซะงั้น เอาเราก็ขี้เกรงใจเลยตอบตกลงโดยไม่ต้องคิด

คุณลุงกิมจิทำหน้างง ๆ สงสัยกะจะชวนเล่น ๆ ไม่คิดว่าเราจะไปจริง ๆ
แหม ๆ ดูถูกลูกอีสานน้อยไป ผมมันคนใจง่ายนะครับท่าน
ผมใช้เวลาดำเนินเรื่องโอนไมล์ แลกตั๋ว 1 อาทิตย์ก็ได้เวลาออกเดินทาง
เที่ยวรอบนี้ผมไปตั้งแต่วันที่ 5 กลับวันที่ 16 โอ๊ยยยยย จะนานไปไหนเนี่ย

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เรื่องของเรื่องไมล์บัตรเครดิตมันทะลุเป้า ตอนแรกมีแผนว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือเกาหลีอยู่แล้ว
พอมีคุณลุงกิมจิมาเอ่ยปากอย่างนี้เลยเข้าทาง
แบบนี้แถวบ้านเรียกถึงคราวซวยครับ

ปล. กระทู้นี้เป็นกระทู้ท่องเที่ยวแบบไม่มีสาระนะครั ใครคิดจะเข้ามาหาข้อมูลต่าง ๆ ขอบอกว่าอาจจะเป็นการเสียเวลา แต่ถ้าเข้ามาอ่านขำ ๆ คิดซะว่าเพื่อนเม้าสร์เรื่องไปเที่ยวให้ฟังทที่ร้านลาบก็เชิญติดตามได้เลยครับ

ปอลิ่งอีกที รูปทุกรูปถ่ายโดย N85 คู่ชีพ คุณภาพไปตามเรื่องตามราวนะครับ

จากคุณ : ปางสนิท
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 03:12:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com