Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาเรื่องการเดินทางและเที่ยวที่ Innsbruck Austria ค่ะ  

คือเราตั้งใจจะซื้อ Innsbruck Card แบบ 24 ชม.

แต่อ่านคู่มือ online แล้วก็งงงงค่ะ เพราะหาบางสถานที่ไม่เจอว่าอยู่ไหน แล้วให้ไปไง

ที่ตั้งใจว่าอย่างไรจะต้องไปให้ได้คือ

1. นั่ง Nord Cable เพื่อไปจุดชมวิวสูงสุด

คือมันอยู่ทางเดียวกันกับที่ไปสวนสัตว์หรือเปล่าคะ แล้วถ้าคิดจะนั่งรถไปตรงส่วนนั้นแล้ว เราสามารถเก็บที่เที่ยวอื่นที่ไหนได้อีกหรือเปล่าคะ เพื่อความคุ้ม

2. Bergisel ที่เค้าใช้แข่งกีฬากระโดดสกีกัน

3. Crystal Wold

4. Ambrass Castle

5. เดินชมรอบเมือง

คาดว่าจะนั่งรถไฟจากเวียนนาไปถึงที่นั่นตอน 12.30 Check In อะไรแล้วคาดว่าไม่น่าเกินบ่ายสอง ก็คงได้เริ่มเที่ยว ควรเริ่มจากที่ไหนก่อนดีคะ ต้องคิดหนัก เพราะมันถูกจำกัดเวลาไว้ที่ Innsbruck Card แบบ 24 ชม. ด้วย และเวลาเปิด ปิดของแต่ละสถานที่ที่ส่วนใหญ่จะเปิดตอน 9.00-17.30 น่ะค่ะ

รบกวนถามผู้มีประสบการณ์หน่อยนะคะ

อ้อ ขอนอกเรื่องไปเรื่อง Eurail Pass หน่อยค่ะ สามารถ activate eurail pass ที่สถานี WestBahnof ได้ตรงจุดไหน หรือสามารถทำได้เลยตั้งแต่อยู่ที่สนามบิน คือต้องทำเวลามากๆ หลังจากลงเครื่องที่เวียนนา เพื่อมาขึ้นรถไฟที่ WestBahnof เพื่อไป Innsbruck ให้ทัน ไม่งั้นต้องรออีก 2 ชม. น่ะค่ะไม่อยากเสียเวลาเงอะๆงะๆน่ะค่ะ พยายามจะหาข้อมูลให้ได้มากที่สุดก่อนไป

อ้อ แล้ว Innsbruck Card นี่ซื้อได้ที่ไหนเหรอคะ ที่ HBF เลยหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากเลยน้า

จากคุณ : แก้มบวมตุ่ย
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 14:46:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com