Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พักกาย สบายใจ อิ่มท้องในบรรยากาศดีๆ ที่ ปานวิมาน เชียงใหม่ สปารีสอร์ท กับ voucher สุดคุ้ม!!  

สวัสดีครับ ...

มาอีกแล้ว กับรีวิวที่พักสุดแสนสบายใจ ...
ถึงแม้ว่าจะไม่ถูกเท่าโปรพี่เอ๊กซ์สุดคุ้มก็ตาม แต่ผมว่าก็คุ้มแล้วหล่ะครับ

ตามไปดูรีวิวที่พักเพื่อนบ้านปานวิมาน ที่ผมไปพักกับพี่เอ๊กซ์เมื่อเดือนก่อนกัน
(พี่เอ๊กซ์ = โปรโมชั่นจากเว็บไซต์ Expedia.co.uk ออกโปรโมชั่น Voucher 20/40 ปอนด์)

อำลาโปร Expedia สุดคุ้มกับ "พราวภูฟ้า" เชียงใหม่ : ที่พักสุดฮิป สุดฮิต สุดแสนสบายจ่าย 200 บาทเท่านั้น
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8121818/E8121818.html

-----------------------------------------------------------------------------
สืบเนื่องจากโปรโมชั่นในงาน Amazing Thailand Grand Sale
ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เมื่อปลายเดือนที่แล้ว
ปานวิมาน เชียงใหม่ ได้มาออกบูธจัดโปรโมชั่น
ห้อง Valley Deluxe คืนละ 1,700 บาท
ที่สำคัญคือ ซื้อ Voucher 2 ใบแถม 1 ใบ (ก็ตกคืนละ 1,133 บาท)
ใช้ได้เฉพาะช่วงโลว์ ถึง 31 ตุลาคม 2552

จริงๆ ตอนแรกผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะซื้อหรอกครับ
เพียงแต่ว่า ในใจผม ผมเคยมีความฝันว่าอยากจะเข้ามาพักที่นี่ซักครั้ง
คราวก่อน พักอยู่พราวภูฟ้ากับพี่เอ๊กซ์ ยังแอบมองปานวิมาน
ว่าคราวหน้าอยากมาพักที่นี่นะ

แต่พี่เอ๊กซ์ไม่ปราณีครับ ช่วงเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา
พี่เอ๊กซ์ขายห้อง ปานวิมาน คืนละ 118 ปอนด์ ถึงใช้ V40 มาช่วยก็ไม่คุ้ม
ผมก็เลยตัดสินใจสอย Voucher มา 3 ใบ หมดไป 3,400 บาท
อื้มม ก็คิดว่าคุ้มแล้วหล่ะครับ
เพราะปกติ ราคาจองในเน็ต ตามเว็บต่างๆ ปานวิมานเขาขายห้องพัก ราคาเริ่มต้นก็ 3,0xx บาท/คืน เข้าไปแล้ว ก็นับว่าแพงพอสมควรทีเดียว

ยิ่งพวกห้อง Pool Villa หรือ Spa villa ยิ่งไปกันใหญ่ คืนละหลักหมื่นเลย
ของผมขอแค่ห้อง Valley Deluxe ธรรมดาๆ ก็เอาแล้วหล่ะครับ ....

แต่สุดท้าย พี่เอ๊กซ์ก็ทำตามคุณหางแดง ออกโปรดัดหลังผม
หลังจากที่ผมสอย voucher มา พี่เอ๊กซ์ก็ออกโปรปานวิมาน 58 ปอนด์เฉย
ถ้าใช้ V40 จองก็จะจ่ายเพิ่มแค่ประมาณไม่กี่ร้อยบาทเอง แต่ก็เอาหน่ะ พี่เอ๊กซ์ช่วงนี้ไม่แน่ไม่นอน ช่วงนี้ปล่อยผีให้ใช้ Voucher 20/40 ปอนด์ได้ก็รีบสอยกันเถอะครับ เดี๋ยวพี่เอ๊กซ์เปลี่ยนใจหล่ะลำบาก

-----------------------------------------------------------------------------
จริงๆ ผมแอบไปทดลองพักมาแล้ว เมื่อคืนวันที่ 2 สิงหาคม หลังจากสอย Voucher มาได้ไม่ถึง 3 วันดีครับ
คืนนั้นเป็นการพักที่ฉุกละหุกมากๆ ไม่ได้เอากล้องไปครับ

คือ อยู่ดีๆ ก็เกิดอยากจะไปพักขึ้นมา
ผมเลิกงาน 6 โมงเย็น กดโทรศัพท์ไปจองที่ปานวิมานตอนทุ่มครึ่ง
แจ้งว่าจะไปถึงที่พักก่อน 4 ทุ่ม ...

ทางเจ้าหน้าที่เค้าก็บริการดีนะครับ ทำน้ำเสียงตกใจเล็กน้อย
"หา... จะมาพักคืนนี้เลยเหรอค๊ะ ได้ค่ะๆ"
คืนนั้น ผมก็ขับรถฝ่าความมืดมิดบนถนนสายโปงแยง ไปถึงปานวิมานตอน 4 ทุ่ม แล้วก็เช็คเอ้าท์ตอน 8 โมงเช้า
แถมไปทำวีรกรรมไว้อีก ....

สืบเนื่องจาก คืนนั้น... ผมพักห้อง 2102
ตอนเที่ยงคืน ผมก็ได้ยินเสียงกรอกแกร่ก เดาว่าแขกที่มาพักห้องชั้นบนคงจะกลับเข้าห้องพักพอดี (เสียงไม้ลั่นเอี๊ยดอาด ตามประสาพื้นไม้)
ซักพักหนึ่ง อยู่ดีๆ ก็มีน้ำไหลลงมาจากซอกประตูบานเลื่อนอ่างน้ำ
ไหลลงมาเป็นสายเลยครับ ..... เจิ่งนองไปหมด (เสียดายไมได้ถ่ายคลิ๊ปไว้)

ผมก็นึกอะไรไม่ออกมึนๆ ไปคว้าแก้วน้ำในห้องน้ำมาใบนึง
กะมารองน้ำ แล้วก็เอาผ้ามารองไว้

ปรากฎว่า เกิดเปลี่ยนใจ คิดว่าเอาผ้ารองซับน้ำจะดีกว่า
ก็เลยเอาแก้วไปวางไว้ข้างอ่างอาบน้ำ
สุดท้าย มืดๆ ผมก็เตะแก้วน้ำแตกกระจายครับ .... เอาแล้วงานเข้า

ตอนเข้ามาเช็คเอ้าท์ ผมก็รีบบอกเลยว่า ทำแก้วแตกไปใบนึงนะ
คุณน้อง Front (คนเดียวทีเช็คอินให้เมื่อคืน) ก็ทำท่าตกใจ
เช็ค price list ข้าวของแล้วบอกว่า 50 บาท
แต่ขอเช็คก่อนว่า ห้องมีปัญหาจริงหรือเปล่า แล้วจะแจ้งให้ทราบ ขอตัดบัตรเครดิต offline นะครับ แต่สุดท้ายทางโรงแรมก็เช็คได้ว่า ห้องนั้นน้ำรั่วจริงๆ ก็เลยไม่มีปัญหาอะไร ....

คุณพนักงานที่ Front ก็เลยจำผมได้ครับ (ยิ่งชื่อผมพยางค์เดียวจำง่ายอยู่แล้ว)
พอดีทริปนี้ ก็เลยคุยกันสนุกสนานหน่อย เพราะเพิ่งไปพักมาเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนนี่เอง อิ อิ

อ้อ ปานวิมาน เชียงใหม่ สปารีสอร์ท
ตั้งอยู่ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ ประมาณ 36 กิโลเมตรครับ
ตั้งอยู่ติดๆ กับ พราวภูฟ้าเลย อยู่ซอยเดียวกัน แต่ห่างกันประมาณ 100 เมตร สำหรับใครที่ไม่มีรถส่วนตัวอาจจะลำบากหน่อยนะครับ ดังนั้นแนะนำว่าถ้าจะมาพักที่นี่ เช่ารถขับมาจะดีกว่าครับ ....

ส่วนนี่ก็ Voucher ที่ได้จากงานไทยเที่ยวไทยครับ แฮ่ๆๆๆ

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 52 01:36:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com