Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปฮ่องกง ตั๋วแบบไหนคุ้มสุดคะ (ไปอยู่ 3 วัน)  

เห็นมีบัตร สองแบบ ไม่รู้ใช้อย่างไหนคุ้มกว่ากันน่ะค่ะ ย่านที่เราจะไปพักนะคะ ไม่ ม่งก๊ก ก็ จิมซาจุ่ย อ่าค่ะ บัตร Airport Express Travel Pass  เห็นว่ามีได้ค่ามัดจำบัตรคืนด้วยหรอคะ 220 HKD แต่ได้คืนอีก 50 HKD ก็เท่ากับจ่ายจริงแค่ 170  แล้วจะได้คืนจากที่ไหน ประมาณว่าคืนตรงไหนได้เงินตรงนั้นรึเปล่าอ่าค่ะ แล้วถ้าเราเติมเงินในบัตรเข้าไปเพื่อนั่งรถเมล์ ถ้าเงินเหลือจะได้คืนรึเปล่าคะ เคยเห็นมีคนรีวิวว่ามีบัตรที่ใช้จ่ายในฟู้ดเซ็นเตอร์ได้ด้วยเป็นบัตรอะไรคะ แล้วรถเมล์หรือMTR นี่เค้าใช้เงินสดได้รึเปล่าคะ แล้วมีใครเคยซื้อ Airport Express Travel Pass แบบออนไลน์บ้างรึเปล่า เห็นมีส่วนลดด้วยอ่าค่ะ ถ้าซื้อออนไลน์นี่รับบัตรได้ที่สนามบินเลยรึเปล่า  ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : หนีตาม....katai
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 52 02:53:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com