Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Review>> Peninsula Excelsior สิงคโปร์  

ขอฉลอง login (หลังจากใช้บัตรผ่านมานาน) ด้วยการรีวิวโรงแรม Peninsula Excelsior ที่สิงคโปร์นะคะ เป็นโรงแรมระดับกลางๆ ราคากลางๆ แต่ทำเลดีมากมาย เดินไป city landmarks ทั้งหลายได้หมด ไม่ว่าจะเป็น Clarke Quay, City Hall, Merlion, Esplanade, Suntec, etc สำหรับคนที่เดินเก่งๆ หน่อยจะเดินไป Orchard ก็ได้เช่นกัน (จขกท ก็เดินมาแล้วค่ะ)

โรงแรม Peninsula Excelsior จะมี 2 ตึกนะคะคือ Peninsula Tower (ซึ่งเพิ่งถูก renovated มาใหม่) กับ Excelsior Tower (กำลังถูก renovated อยู่) ถ้าอยากได้ห้องใหม่ๆ เวลาไปเช็คอินก็พยายาม request ขออยู่ตึก Peninsula ละกันค่ะ

ตามแผนที่ข้างล่างนี้ โรงแรมจะถูกมาร์คไว้ด้วยดาวนะคะ (ในแผนที่ยังเขียนว่าเป็น Peninsula Shopping Centre อยู่) อยู่ติดกับ Funan ซึ่งเป็นห้างขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ตรงกันข้ามเป็น Peninsula Plaza ค่ะ ใครที่ต้องการเล่น internet แนะนำให้ไปที่ Peninsula Plaza เลยค่ะ คิดค่าบริการ SG$1 ต่อครึ่งชั่วโมง (รู้สึกว่าทางโรงแรม Peninsula Excelsior จะคิด SG$30 ต่อวัน)

จากคุณ : Super Doctor N
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 19:47:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com