Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เล่าสู่กันฟัง] Tips and Tricks from UK Trip สรุปเรื่องน่ารู้สำหรับเพื่อนๆ ที่จะไปเที่ยว UK  

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวเลยนะครับว่า ในตอนแรกนั้น ผมกะว่าจะเขียนกระทู้เกี่ยวกับการเดินทางไปอังกฤษ (ลอนดอน)
เพื่อเล่าให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันว่า มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ต้องเจออะไรบ้าง โดยเฉพาะคนที่เดินทางด้วยสายการบิน
Etihad เหมือนผม ก็จะเป็นประสบการณ์ตรงเลย เพราะผมเห็นมีเพื่อนๆ หลายคนโพสถามเกี่ยวกับการเดินทางไป
ลอนดอน, การผ่านตม. ที่สนามบิน Heathrow หรือการเดินทางเข้าเมือง ผมเลยคิดว่าประสบการณ์ที่ได้รับจากการ
เดินทางไปเที่ยว UK ที่ผ่านมา น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ครับ

ทีนี้พอโพสกระทู้แรกไปแล้ว ก็ได้รับการตอบรับจากเพื่อนๆ มากมายครับ แล้วส่วนใหญ่ก็อยากให้ผมเล่าเรื่อง
การเดินทางท่องเที่ยวของผม ทั้งในลอนดอน รวมทั้งการขับรถเที่ยวถึงสก็อตแลนด์ด้วย ผมก็เลยใจอ่อนเขียนกระทู้
เล่าเรื่องราวทั้ง 14 วันใน UK ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกัน ครั้งนี้ นับเป็นการโพสกระทู้รีวิวแบบเต็มรูปแบบครั้งแรกครับ
ก็ยอมรับว่าหนักหนาสาหัสอยู่เหมือนกัน แต่พอดีตั้งใจไว้ว่าจะทำให้สำเร็จให้ได้ เพื่อนๆ เลยได้อ่านกระทู้
การเดินทางท่องเที่ยว 14 วันใน UK ของผม ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ติดตามอ่านกัน และคอยมาคอมเมนท์
เป็นระยะๆ ครับ รวมทั้งแจก give ให้ผมด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้คนทำรีวิวได้ดีทีเดียว

ที่กล่าวมานี้ ไม่ใช่จะเรียกร้องขอ give นะครับ แต่อยากให้มีการแจก give ที่เหมาะสม และสมควรครับ คนที่ give เหลือ
ตอนสิ้นเดือน แล้วไม่รู้จะทำอะไร ก็ปล่อยให้หมดไปก็ได้ครับ เดี๋ยวเดือนใหม่ก็ได้มาอีก ใช้ไม่หมดไม่มีใครว่าอะไรนะครับ
แต่ถ้าใช้ด้วยความเหมาะสม ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ โอ๊ย บ่นอะไรไปเรื่อยเปื่อย มาอ่าน Tips and Tricks จากทริป UK
ของผมเลยดีกว่าครับ

จากคุณ : ouise
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 18:05:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com