Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review #2] ขับ รถ ล่อง ใต้ จาก กรุงเทพ ถึง กระบี่  

มาขอต่อกระทู้รีวิวถนนสายใต้ สำหรับเพื่อนๆที่ไม่แม่นทางครับ
ผมไม่ได้เซียนอะไร แต่ขับไป ถ่ายรูปไปตามทาง ขอเอามาแชร์กันครับ

เราเหลืออีกประมาณ 70 กิโล จะเข้าตัวเมืองสุราษครับ
ถ้านับจากกรุงเทพ ก็ขับมาประมาณ 8 ชั่วโมงได้ครับ ขับไป แวะกินไปเรื่อย

แพลนต่อจากนี้คือ แวะส่งเพื่อนที่โลตัส สุราษ
จากนั้นไปนอนบ้านเพื่อนที่อ. ช้างกลาง จ. นครศรีธรรมราชครับ (+123km)
แล้วจะไปเที่ยวอ่าวนาง จ. กระบี่กันต่อ ในวันรุ่งขึ้น ซึ่งเป็นจุดสุดท้ายของรีวิวนี้ครับ (+113km)

รวมทั้งหมด BKK-URT(via)-NST-KBV = 874 km

จากกระทู้ที่แล้วครับ กทม - สุราษฎ์ธานี

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8236744/E8236744.html

จากคุณ : Title_boy
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 21:24:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com