Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review-ญี่ปุ่น] พาชมหุ่น Gundam ยักษ์ กับ กินเบอร์เกอร์ร้าน Kua Aina  

สวัสดีครับ

นี่เป็นรีวิวแรกของปีครับ เพราะวันนี้ว่างครับ ซึ่งเป็นผลจากเมื่อวานที่ไปดูเจ้าหุ่นยักษ์ คือผมไปจอดจักรยานคันเก่งไว้แต่ไม่ได้สังเกตป้ายว่าห้ามจอดวันนี้ จึงทำให้จักรยานถูกยกไป วันนี้เลยต้องไปไถ่คืนพร้อมกับเงินอีกประมาณเกือบสองพันบาท T-T กว่าจะเสร็จก็บ่ายพอดี ไม่ต้องทำแลปอะไรแล้วละครับ เลยมาเคลียร์รูปที่ถ่ายไว้ครับ

เริ่มกันเลยดีกว่าครับ 55 วันนี้ขอพาไปชมหุ่น Gundam ยักษ์ ที่จัดขึ้น ประมาณ เดือนกว่าๆ เนื่องจากครบรอบ 30 ปีพี่ Gundam เค้าครับ  ทางเจ้าของงานจะนำหุ่น Gundam ตัวใหญ่มาวางไว้ที่สวน ให้คนชมครับ โดยวันที่ผมไปนี้ จะมีงาน Gundam Expo ด้วย แต่จัดคนละที่กัน ก็นำเสนอไปด้วยแล้วกันครับ และก็มีรูปร้านอาหารที่ได้แนะนำจากคุณว่านน้ำ ซึ่งเป็นรูปถ่ายคนละวันกันนะครับ เนื่องจากวันที่ไปผมจะไปซ้ำร้านนี้ แต่คนแน่นมากจนต้องถอยครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นร้านที่อยู่ละเเวกเดี่ยวกับที่ไป เลยขอเอามาลงพร้อมกันเลยครับ โดยทั้งนี้ได้ลองเลนส์ที่ซื้อมาใหม่ด้วยครับ ก็เลยไม่คุ้นเท่าไรครับ ลองติชม แล้วกันครับ

จากคุณ : norman_b
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 23:03:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com