Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Review>> Hotel des Artist @ Kao Yai + น้ำตกเหวสุวัต (เขาใหญ่) + Primo Posto + Granmonte (ดองเค็ม)  

ตอนแรกตั้งใจว่าจะเข้ามารีวิวหลังจากกลับจากทริปนี้ค่ะ
แต่ก็ต้องมาติดกับงานซะก่อนเลยยังหาฤกษ์มาลงรีวิวไม่ได้สักทีค่ะ
จนตอนนี้...เวลาล่วงเลยมาจะปลายเดือนแล้วค่ะ
เห็นท่าว่าถ้าจะดองเค็มไปมากกว่านี้ คงจะไม่ได้รีวิวแน่นอน
คืนนี้ได้ฤกษ์งามยามดีค่ะ เอามาลงซะเลย อิอิ
ตามมาค่ะ รอบที่แล้วไปเกาะล้าน (ตั้งกะต้นปี)
รอบนี้เป็นรอบที่ 2 ค่ะ ที่ จขกท.เปลี่ยนจากทะเลมาเป็นภูเขาเขียวๆบ้าง
มาเที่ยวกับบรรยากาศช่วงหน้าฝน บนเขาใหญ่เขียวๆกันดูบ้างค่ะ ^^

รอบนี้ได้ไปพักที่รีสอร์ทที่เห็นเพื่อนในห้อง BP รีวิวกันไว้หลายกระทู้ค่ะ
ตอนดูรีวิวครั้งแรก...โหยยย สวยจัง...อยากไป ต้องไปให้ได้เลยที่นี่
ถูกใจอย่างบอกไม่ถูกค่ะ...เลยตั้งความหวังไว้กับที่นี่เยอะพอสมควรค่ะ

และเมื่อไปถึงที่สถานที่จริง...

บอกตามตรงค่ะ ว่าถูกใจกว่าเดิมมากค่ะ ทั้งบรรยากาศ ทั้งการบริการ และสภาพแวดล้อมในรีสอร์ท
จัดว่าค่อนข้างส่วนตัว เงียบ (หรือเป็นเพราะช่วง Low หรือเปล่าไม่แน่ใจนะคะ) และห้องก็โดนใจ จขกท. มากๆค่ะ
เหมาะกับคู่รักจริงๆ ฮิฮิ...ถึงแม้ช่วงที่ไปจะเป็นหน้าฝน แต่ก็เป็นหน้าฝนที่ดูกระชุ่มกระชวย จขกท. ดีค่ะ
อากาศสดชื่นมากๆเลยละค่ะ พี่เจ้าของรีสอร์ทก็ใจดีมากๆค่ะ ขนาดตอน check out late ไปตั้งเกือบชม.
ก็ยังไม่ว่าอะไรเลย แถมแนะนำที่เที่ยวให้อีกตั้งหลายที่ค่ะ ...

รอบนี้เลยได้เที่ยวกันหลายที่หน่อย...

ตามมากันเลยจ้า...^o^

จากคุณ : slasher13
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 23:25:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com