Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาลงชื่อเล่นเกมส์กันดีกว่า.....ตอนเปิดตำนานคลับเรารักโปสการ์ด  

มาเล่นเกมส์แก้เบื่อกันดีกว่านะคะ...ถือเป็นการรำลึกความหลังเมื่อแรกเกิดของคลับไปในตัวด้วย...

เห็นสมาชิกในคลับเพิ่มขึ้น ทุกๆ วัน  แต่น้องใหม่ๆ หลายๆ  คน อาจยังไม่ได้ทราบเรื่องราวความเป็นมาของคลับกันเท่าไหร่

ก่อนที่จะเริ่มเล่นเกมส์ เฟรชชี่หน้าใส ตามไปอ่านกระทู้นี้กันก่อนนะ

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2007/07/E5647535/E5647535.html

เนื้อหาว่าด้วยการขอจัดตั้งคลับขึ้นมาค่ะ...

+++ ขอสมัครพลพรรคนักเดินทางที่รักและชื่นชอบการส่งโปสการ์ดระหว่างการท่องไปในโลกกว้างมาร่วมกันตั้งคลับ"เรารักโปสการ์ด" +++

สืบเนื่องจากช่วงที่ผ่านมา ผมเห็นว่าในห้อง BP มีเพื่อนๆที่ชอบส่งโปสการ์ดและสะสมกันอยู่อีกมาก แต่ยังไม่สามารถรวมตัวกันเป็นกลุ่มเป็นก้อนได้ เพราะดูจากใครตั้งกระทู้เรื่องโปสการ์ดมาที ก็จะมีเพื่อนๆที่ชอบเข้ามาร่วมแชร์เดีย, แลกที่อยู่กันพอควร

ดังนั้น เพื่อให้การรวมตัวกันแบบนี้เป็นกิจลักษณะมากยิ่งขึ้น เลยอยากที่จะร่วมขอแรงจากเพื่อนๆที่รักทางด้านนี้ ซึ่งเวลาไปเที่ยวหรือเดินทางไปหนใด ไม่ลืมที่จะสละเวลาซื้อ PC+Stamp แล้วเขียนอะไรบางอย่างลงในกระดาษใบนั้นหย่อนลงตู้แดงๆเพื่อสื่อความรู้สึกไป ยังเพื่อนๆที่อยู่ไกลยังที่ต่างๆนั้น เข้ามาคอนเฟิร์มเรื่องตั้งคลับย่อยที่มีการพูดคุยกันในเรื่องโปสการ์ด รวมถึงแสตมป์, แชร์ประสบการณ์การหาโปสการ์ดในต่างประเทศ, รูปโปสการ์ดแบบต่างๆ ทั้งมีขายตาม รูปโปสการ์ดแบบต่างๆ ทั้งมีขายตามแหล่งท่องเที่ยวหรือทำเอง, แลกเปลี่ยนที่อยู่เพื่อส่งโปสการ์ดถึงกันเวลาไปเที่ยวไหน ของที่ระลึกในเมืองอื่นๆนอกจากโปสการ์ด ฯลฯ เพื่อที่เราจะได้มีห้องย่อยไว้คุยแลกเปลี่ยนเรื่องราวเกี่ยวกับโปสการ์ดกัน ซะทีครับ

ช่วยเข้ามาลงความคิดเห็นด้วยนะครับ จะได้ขอพันทิปจัดตั้งซะที ขอบคุณครับ

หมายเหตุ : คลับย่อยนี้จะอยู่ภายใต้ห้อง BP ครับ

ส่วนจะเป็นการริเริ่มของท่านใด  ต้องตามไปอ่านกันเองนะคะ

..และนี้คือหนึ่งเสียงความประทับใจ ที่พี่ใหญ่ผู้ก่อตั้งคลับได้ฝากไว้ว่า...

" ส่วนเรื่องราวประทับใจ ก็คือมีสมาชิกเพิ่มขึ้นในทุกๆวันนะครับ เข้ามาสนใจกันมากขึ้น และส่งโปสการ์ดกันมากขึ้น สำหรับผม กลับบ้านทุกวันศุกร์จะเจอกับโปสการ์ด 30 กว่าใบเลยครับ "

จากคุณ : luckygirl in milkyway
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 10:01:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com