Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทัวร์เยี่ยมญาติ...ที่ญี่ปุ่น.................CNX - FUKUOKA  

คือว่าต้องไปญี่ปุ่นในปีนี้ค่ะ..ต้องไปเยี่ยมหลานย่า..ซึ่งลูกชายสามีได้ให้กำเนิดทายาท...ป้าพอเพียงก็เลยต้องเป็นคุณย่าโดยชอบธรรม...

ทัวร์นี้เลยเป็นทัวร์ง่ายๆตามใจฉัน....เที่ยวไปจดเป็นไดอารี่ไป...อาจจะไม่เหมือนทัวร์ของชาวบ้าน..

อยากจะบอกเล่าในแง่มุมของชาวบ้านธรรมดา..อาจจะไม่ใช่ในมุมมองของนักท่องเที่ยวนะคะ..จะเล่าเป็นวัน เป็นวันไป..เพราะง่ายกับการโพสรูปค่ะ...

เริ่มออกเดินทางคืนที่12/8/52  จากเชียงใหม่สามทุ่มค่ะ  ไปรอเครื่องทีจีที่สุวรรณภูมิ อีก..ไฟล์ไปญี่ปุ่น เที่ยงคืนกว่า

กลับวันที่23/8/52  โดยทีจีอีกเช่นกันค่ะ...

ได้รับการสนับสนุนการเดินทางจากการบินไทยค่ะ..

โดยแลกไมล์จากรอยัลออคิดพลัสค่ะ  โดยเป็นพิเศษคือแลกสี่หมื่นห้าพันไมล์..จากเชียงใหม่ไปฟุคุโอกะ ไปกลับสองคน...

เสียค่าธรรมเนียมค่านั่นค่านี่ คนละหกพันบาทนิดๆต้องขอบคุณแคมเปญนี้มากค่ะ..ปีหน้ามีอีกนะค๊า.....คุณป้าขอร้อง...

เอารูปแรกเลยดีกว่า...ถึงสุวรรณภูมิปั๊บหาที่พักผ่อนค่ะ...

ที่ห้องนี้เลย...โดยได้รับการสนับสนุนจากบัตรเครดิตกสิกรไทยพลัสตินั่มเลยได้เข้าไปนั่งพักผ่อนรอ..เวลาขึ้นเครื่องค่ะ......

จากคุณ : ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 20:07:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com