Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยทำการบ้าน..ทริปวังน้ำเขียว-ปากช่องหน่อยค่ะ  

กำลังจะไปเที่ยว วังน้ำเขียว - ปากช่อง คะ
เป็นทริปแรกของตัวเอง นับจากเรียนจบและเริ่มทำงานเลย
เดินทาง 29-30 สิงหาคม  นอนค้าง 1 คืนค่ะ

โปรแกรม (พอสังเขป)
06.00 น. ออกเดินทางจากจังหวัดอุบลราชธานี  (บ้าน จขกท เองค่ะ)
----------ถึง จ. นครราชสีมา
----------ผ่าน อ.ปักธงชัย
----------ถึง อ.วังน้ำเขียว
----------พักที่วิลล่าเขาแผงม้า ถ่ายรูปๆๆๆๆๆ และถ่ายรูป
----------ตอนเย็น  กินข้างที่ไหนดีค่ะเนี้ย ....ไม่รู้จะไปไหนค่ะ!!!

เช้าวันต่อมา
XX.XX น. ออกจากที่พัก (ออกกี่โมงดีค่ะเนี้ย) ไปยัง อ.ปากช่อง
---------ไป Primo Posto
---------แวะลำตะคลองหน่อยดีกว่า
---------ไหว้หลวงพ่อโต ที่ อ.สีคิ้วค่ะ

ที่คิดได้ก็มีแค่เนี้ยค่ะ

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำสถานที่เที่ยวเพิ่มเติม  รวมทั้งร้านอาหารอร่อยๆ ระหว่างทางหน่อยนะคะ

ทริปนี้เน้นถ่ายรูปค่ะ  

(หวังว่าฟ้าฝนคงจะเป็นใจนะเนี้ย)

ขอบคุณล่วงหน้าคะ ทุกคน

*-*

จากคุณ : i_picnic
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 10:12:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com