Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนามบินชางอีสิงคโปร์+ไทเกอน์แอร์เวย์+แอร์เอเชีย: รบกวนสอบถามหน่อยครับ พี่สาวจะเดินทางครั้งแรก  

...เกิดข้อผิดพลาดทางเทคนิกเล็กน้อย ( เพราะความเสียดายเงิน ) เลยทำให้ผมและพี่สาวอายุ 43 ต้องเดินทางไปสิงคโปร์คนละไฟลท์ ปัญหามีดังนี้

ผมเดินทางไปด้วยแอร์เอเชียตอน 7 โมงเช้าไปถึงชางอี 10.30 โดยประมาณ ส่วนพี่สาวไปด้วยไทเกอร์แอร์เวยส์ตอน 8 โมงเช้าถึงชางอี 11.30
โดยประมาณ ที่อยากถามคือว่า

พี่สาวไม่เคยเดินทางไป ตปท.มาก่อนเลย แต่ก็พอจะอ่านภาษาอังกฤษออกครับ เรื่องดูป้ายอะไรไม่น่าจะมีปัญหา ส่วนพูดนั้นไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่ครับ

ทีนี้ผมจะนัดเจอกับพี่สาวที่ชางอี ขอถามนะครับ

1.ไทเกอร์แอร์เวยส์กับแอร์เอเชียนี่มันไปจอดที่ terminal เดียวกันหรือเปล่า
2.ใบตรวจคนเข้าเมืองของสิงคโปร์ตอนที่เค้าแจกบนเครื่องเนี่ย มัน
  ต้องกรอกอะไรยุ่งยากมั้ยครับ เพราะเห็นว่ามีคำถามเรื่องยาเสพติดอะไร
  ด้วย กลัวพี่สาวจะงงแล้วก็ติ๊กผิดติ๊กถูก
3.ผมจะไปถึงชางอีก่อนพี่สาว ชม.นึง อยากทราบว่าผมควรจะไปเจอกับพี่
  สาวที่จุดใหนดี คือใจผมอยากจะรอพี่แล้วไปผ่านด่าน ตม.สิงคโปร์ด้วยกัน
  กับพี่สาวเลยครับ เพราะเกรงว่า ตม.เห็นพี่สาวมาคนเดียวอาจไม่ให้เข้า
  อะไรเงี้ย ผมอยู่ด้วยจะได้อธิบายความได้
4.ผมจะบอกพี่สาวว่ายังงัยดี คือพอออกมาจากเครื่องบินแล้วต้องเดินไปจุด
  ใหนต่ออะไรประมาณนั้น เพื่อที่จะได้มาเจอกับผม
5.ไทเกอร์แอร์เวย์นี่สามารถเข้าไปทำ load กระเป๋าทางอินเตอร์เนตหลังจากที่
   ออกตั๋วเรียบร้อยแล้วมั้ยครับ เพราะไม่เห็นมันมีในส่วน log in ที่ให้เข้าไป
  จัดการ account ทีหลังเหมือนของแอร์เอเชีย

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยนะครับ มีอะไรก้แนะนำได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 52 20:00:23

จากคุณ : weevi
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 52 19:11:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com