Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช่ารถขับในอเมริกา ควรซื้อประกันหรือไม่คะ  

ต้องไปทำงานที่นั่นประมาณ 2 เดือน
มีความจำเป็นต้องเช่ารถเพื่ิอขับจากที่พักไปที่ทำงาน
ลองหาข้อมูลดูก็เจอว่า ถ้าซื้อประกันแบบดูแลเต็มที่เพิ่มก็แพงมาก
แพงกว่าค่าเช่ารถอีกค่ะ T_T (ค่าประกันพันกว่าเหรียญ)
เลยอยากถามว่า
1.ควรซื้อประกันกับบริษัทเช่ารถเพิ่มไหมคะ
2.ถ้าซื้อเพิ่มแนะนำเป็นแบบไหนที่สมเหตุสมผล
3.อัตรารถหาย หรือ การเกิดอุบัติเหตุที่นั่นสูงไหม

ปล.ขับชานเมืองแถบโอไฮโอค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ จากความเห็นของคุณ iamcowboy
ถ้าซื้อแยกต่างหากนี่ซื้อจากที่ไหนได้บ้างคะ
ใครมีข้อมูลเรื่องประกันแบบนี้ช่วยแจ้งหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 52 12:10:23

จากคุณ : BeliEve In mE
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 11:45:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com