Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยว งงๆ หลงทาง ใน บาหลี ( Bali ) สะเพร่า ทัวร์ ( 18++ )  

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ในห้อง บลูแพลนเน็ต ผมเป็นขาจร ครับไม่ค่อย ได้เข้ามาแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวในห้องนี้ซักเท่าไร จะเข้ามาก็ คือว่า จะไปเที่ยว แล้วมาหาข้อมูลในนี้ ( มักง่ายเนอะ ) 555 มีพี่ๆ เซียนๆ หลายๆท่านครับ ในนี้ แนะนำทริป และ ทริค ต่างๆ ในการท่องต่างแดน

ไปมาหลายที่ครับ ล่าสุด เลย บาหลี (หลายคนคงเอียนกระทู้บาหลีแล้ว ) แต่ ขอผมซักกระทู้เถอะครับ อยากระบาย !@~

ทริปนี้ เริ่มก่อตัว เมื่อเดือนเศษๆ ที่แล้ว ผมและเพื่อน (ไปกันสองคน) แน่ะ อย่าคิดว่า เป็น เก้งกวาง กันล่ะ ผมกะเพื่อนคนนี้ ชอบเที่ยวกันแบบ ลุยๆ ง่ายๆ และ แปลกๆ หรือ เรียกง่ายๆว่า "สะเพร่าทัวร์" ครับ อยากรู้ว่า สะเพร่า ทัวร์ เป็นอย่างไร ติดตามได้ในกระทู้ครับ

ขอออกตัวก่อนว่า เล่าเรื่องไม่เก่งครับ ต้องขออนุญาต ใช้แพทเทิ้ล การบรรยาย เลียนแบบ พี่ๆ ในห้องนี้ ผมอ่านอยู่กระทุ้นึง เค้า บรรยาย เป็น แบบ conversation เท่ห์ ดีครับ ขอเอามาเลียนแบบนะครับ

ขอใช้ ภาษาค่อนข้าง พ่อขุนรามนะครับ เพื่อให้ได้รสชาติ ( 18+ ) parental advisory !!!

จากคุณ : the palmmint
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 52 18:45:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com