Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วางแผนไปเที่ยวตรัง 4 วัน 3 คืนแบบนี้จะ ok ไหม?  

สวัสดีครับชาว BP ทุกท่าน ผมวางแผนไปเที่ยว จ.ตรัง 4 วัน 3 คืนด้วยการขับรถจาก จ.ภูเก็ต ครับ ซึ่งผมก็ได้วางแผนไว้แล้วดังนี้

วันแรก - ขับรถออกจากภูเก็ตแต่เช้า คาดว่าจะใช้เวลาประมาณ 5 ชม. ถึงเมืองตรัง กะว่าจะพักโรงแรมในเมืองตรัง 2 คืนน่ะครับ ตอนนี้ดูโรงแรมธรรมรินทร์ ธนา เอาไว้ ไม่ทราบมีที่อื่นในตัวเมืองแนะนำรึป่าว (งบคืนละไม่เกิน 2 พัน) ตอนบ่ายกะว่าจะไป Spa แล้วก็พักผ่อนในโรงแรมน่ะครับ ตอนเย็นๆ ค่อยออกไปหาอะไรกินในเมือง แล้วไปนั่งต่อที่ร้าน Oasis (ร้านนั่งดื่ม ฟังเพลงสบายๆ) มีร้านไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ?

วันที่สอง - ตอนเช้าจะไปกินร้าน "จีบขาว" เห็นว่าใกล้ๆ โรงแรมธรรมรินทร์ ธนา แล้วอาหารก็อร่อยใช้ได้ จากนั้นกะจะไป day trip ถ้ำมรกต-เกาะกระดาน-เกาะเชือก ครับเท่าที่หาข้อมูลไว้ราคาประมาณ 600-800 บาทต่อคน ไม่ทราบตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว?

ตกค่ำก็กะว่าจะไปหาอะไรกินในเมืองเหมือนอย่างเคย เล็งๆ หมูย่างเมืองตรังไว้น่ะครับ

วันที่สาม - กะจะไปน้ำตกโตนเต๊ะ กับสวนพฤกษศาสตร์ทุ่งค่าย (หอคอยบันไดเทียมยอดไม้) ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะวันเดียวจะพอป่าว คืนที่สามนี้กะจะไปนอนที่ Anatara ที่สีเกาอ่ะครับ (ถ้าจองได้นะ)

วันที่สี่ - ชิวๆ ที่โรงแรม แล้วก็ขับรถกลับภูเก็ตตอนสายๆ ครับ

ไม่ทราบว่าทริปที่จัดไว้ข้างต้นจะมีความเป็นไปได้มากน้อยขนาดไหน ยังไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ชาว BP แนะนำกันด้วยนะคร๊าบ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Into the Groove
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 16:00:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com