Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแรงเซียนสิงคโปร์ตรวจการบ้านให้อีกครั้งครับ  

พอดีเจอ accident ติดสอบซะ 1 วัน เลยต้องเลื่อนกำหนดการไปลั่นล้าที่สิงคโปร์ ไป 1 วัน ต้องลดจาก 3 วัน 2 คืน เหลือแค่ 2 วัน 1 คืนเท่านั้น
จริงๆก็เสียดาย ต้องตัดไปหลายที่ และอุส่าห์ plan ไว้อย่างดิบดี
ขอแรงเซียนตรวจให้อีกครั้งนะครับ

Day 1
05.00 ออกจากที่พัก (แถวๆ พระราม 2 ใช้สาย 558 -ขึ้นหน้าหอเพื่อน)
09.15 ออกจากสุวรรณภูมิ
12.40 ถึงสิงคโปร์
13.40 ออกจาก changi *(จริงๆแล้วใช้เวลาเยอะกว่านี้ไหมครับ)
14.30 ถึง Frangrance Emerald และ check in
15.00 ออกจาก รร เดินทางไป sentosa * (sky ludge น่ากลัวไม๊ครับ เค้ามีที่คาดตัวไว้กับเก้าอี้รึเปล่า ผมกลัวความสูงอ่ะครับ)
18.00 ออกจาก sentosa
18.30 ออกจาก vivo city ไป henderson wave bridge
19.30 ออกจาก henderson ไป vivio city
ขึ้น MRT ไปเปลี่ยนสายที่สถานี outram park แล้วใช้สายสีเขียวไปลง Raffle places เดินดู Merlion, esplanade ภาคกลางคืน
21.00 ขึ้น singapore flyer
22.00 ไป clark quay จะทันไหมครับ (ไม่ทันไม่เป็นไร กลับ รร ก็ได้)

Day 2
08.00 ออกจากโรงแรม และ check out ฝากกระเป๋า
08.30 ใช้ MRT ไปลง city hall ไปชม foutain of wealth เดินชม city landmark บนถนนสาย St.Andrew ไปจนถึง Merlion ภาคกลางวัน
10.30 ขึ้น MRT จากสถานี Raffle place ไปลงสถานี Marina Bay เพื่อต่อ chartered bus ไปยัง Marina barrage
12.30 (อากาศร้อนคงอยู่ที่นี่ไม่นาน) ออกจาก marrina barrage
ไปเปลี่ยนรถ MRT ที่สถานี Raffle place  เพื่อไปลงสถานี Tanjong pagar
13.30 กินอาหารเที่ยงที่ศูนย์อาหาร Maxwell เดินชมวัดพระเขี้ยวแก้ว ... เรื่อยๆ จนถึง pagoda street หาซื้อของฝากจากย่าน china town
15.00 ใช้ MRT china town ไปเปลี่ยนเป็นสายสีแดงที่ Dhoby Ghaut
เพื่อเดินทางไปสถานที orchard และเที่ยวห้าง ion
17.30 ออกจาก ion ไป เอากระเป๋า ที่ รร
18.30 ออกจาก รร ไป changi * ทันไหมครับ
20.40 เครื่องออก

หลายคนคงคิดเหมือนผมว่า มันแน่นเปรี๊ยะ แต่ก็อยากเก็บให้หมด เท่าที่จะทำได้ (ตัด bugis ซึ่งคิดว่าน่าสนใจน้อยที่สุด)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
VIRGIN SINGAPORE

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 19:58:42

จากคุณ : tatatube
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 19:55:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com