Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมี tips & tricks อะไรบ้างในปารีส ที่ช่วยประหยัดค่าเดินทาง และ ค่าเข้าชมพิพิธภัณฑ์บ้างคะ  

กำลังจะไปเที่ยวปารีสอาทิตย์หน้าค่ะ
1.อยากทราบว่าควรซื้อ บัตร Paris Passe ไว้ใช้เดินทางในปารีสหรือป่าว มันคุ้มกว่ากันมากมั้ยคะ
2.กำลังคิดว่าจะซื้อ Paris Cityrama ทัวร์นั่งรถ2 ชั้นเที่ยวที่ขายเป็นแพ็กเกจกับตั๋วนั่งเรือเที่ยว คุ้มค่าควรดู และ ควรซื้อมั้ยคะ
3.ถ้าซื้อตั๋วข้อ 2 แล้ว ยังควรซื้อตั๋วข้อ 1 อีกมั้ยคะ เพราะตั๋วแต่ละใบก็ 40 กว่ายูโรแล้วหน่ะค่ะ เดินทาง 2 คนก็ปาไปเกือบหมื่นแล้ว
4.อยากซื้อตั๋วพิพิธภัณฑ์และสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆล่วงหน้าค่ะ จะได้ไม่ต้องยืนต่อคิว ที่ๆอยากไปเช่น Louve, Eiffle Tower, Versille, etc. สถานที่เหล่านี้มีตั๋ว Museum Pass อะไรแบบนี้มั้ยคะ จะได้ประหยัดเงินเพิ่มขึ้นค่ะ
5.หากมีคำแนะนำเพิ่มเติมอื่นใดกับการเที่ยวปารีสให้สนุก ยินดีรับคำแนะนำนะคะ
6. เกือบลืมสิ่งสำคัญ หากจะไปเที่ยว outlet la valle ใช้เวลาเดินทางนานแค่ไหนคะ แล้วตั๋วรถไฟจากกลางเมืองไปสถานีก่อน disney ป้ายเนี๊ยะมันราคาเท่าไหรคะ แล้วถ้าซื้อตั๋วตามข้อ1 หรือ 2 จะรวมการเดินทางเส้นทางนี้ด้วยมั้ยคะ เห็นว่าจะมีรถบัสจากสถานีปลายทางวิ่งเข้าตัว outlet เลย ไม่ทราบว่าจะต้องเสียเงินอีกมั้ยคะ
7.ไหนๆก็ถามเรื่องช็อปปิ้งแล้ว ขออีกสักข้อนะคะ ที่ปารีสช่วงวันธรรมดา จันทร์ ถึงศุกร์ มีตลาดนัดให้เดินเที่ยวมั้ยคะ เอาประมาณ Flea market หน่ะค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : westwood
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 08:38:36 A:222.123.15.239 X: TicketID:123944

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com