Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวเชียงใหม่ : น้ำพุร้อนสันกำแพง  

ผมได้รับคำแนะนำจากเพื่อนท่านนึงให้ไปเที่ยวน้ำพุร้อนสันกำแพง
อยู่ไม่ไกลจากตัวเมืองเชียงใหม่มากนัก ขับรถแป๊บเดียวก็ถึงแล้ว

ไปก็ไปฟระ ... แผนที่ก็ไม่มี สถานที่ก็ไม่รู้ รู้แต่อยู่ "สันกำแพง"

พูดถึงเชียงใหม่สันกำแพง ผมก็นึกถึง ดากานดำ เอ๊ย ดากานดา กับเจ้าไข่ย้อยขึ้นมาซะทุกครั้ง .... สงสัยมันจะไปสะกิดต่อมอะไรในใจ 555

ถ้าท่านทั้งหลายจะไปเนี่ยก็ขับรถไปตามป้ายเรื่อยๆ ตามทางหลวงหมายเลข 1317 ครับ
(ไม่ต้องหลงเข้าไปในศูนย์ราชาการของ อ.สันกำแพงแบบผมนะ) เกาะเส้น 1317 ไปเรื่อยๆ ครับ
เดี๋ยวมีป้ายบอกเองว่าเลี้ยวตรงไหนบ้าง มีป้ายบอกทางและระยะทางอยู่เรื่อยๆ ครับ

ป้ายบอกว่าอีก 36 กิโลฯ ก็ถึง ... ผมจับระยะทางดูจากมิเตอร์รถก็ 36 กิโลฯ เป๊ะ เลย

ระหว่างทางก็เจอรีสอร์ทนี้ครับ OnSen แสดงว่าไม่หลงแล้วแหล่ะ

จากคุณ : BO Lovely
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 11:45:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com