Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ->[Trip Japan] ร้อนนัก ต้องพักร้อน ขอไปพักผ่อนที่ญี่ปุ่น by JJnaka  

ความเดิมจากตอนที่แล้วค่ะ
9 เมษายน 2552 -> การเดินทางวันแรก BKK -> Tokyo -> Kawaguchiko
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8262718/E8262718.html#5

10 เมษายน 2552
    เช้าวันใหม่อันแสนจะสดใส เราตื่นกันแต่เช้า (อาบน้ำแต่งตัวกันเสร็จตั้งแต่ 7 โมงค่ะ) เมื่อคืนนอนหลับสนิทจริง ๆ กินเข้าเช้าเสร็จแล้วก็ชวนกันไปเดินเล่นแถว ๆ ที่พักค่ะ โอ้โห....อากาศหนาวมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หนาวจนสั่นเลยค่ะ ต้องเดินกลับไปใส่เสื้อเพิ่ม

แล้วเราก็ไปเดินสำรวจรอบ ๆ ที่พักกัน (ไปไกลมากไม่ได้ค่ะ ต้องกลับมาเช็คอิน ตอน 8 โมงเช้า) ใกล้ ๆ กันกับที่พักมี Oosen ด้วยนะคะ ตั้งเป้าไว้ว่ายังไงก็ต้องลองซักครั้งนึงค่ะ แต่พอเราเดินไปถึงถนนใหญ่เท่านั่นแหะล ความสุขอันล้นพ้นก็บังเกิด เชื่อมั้ยคะ เราได้เห็นซากุระด้วยค่ะ ว้าวสวยจัง และที่สำคัญเราได้เห็นภูเขาไฟฟูจิ ด้วยค่ะมันสวยกว่าในรูปที่เราเคยเห็นอีกค่ะ (ภูเขาลูกใหญ่มาก) แหม..ใหนใคร ๆ บอกว่า Fuji san ขี้อายไงคะ

จากคุณ : JJnaka
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 20:22:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com