Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเตงเด็กดื้อเที่ยวไทย season 3 ตอน ++พักผ่อนสบายๆ ที่ Centara ตราด แล้วแวะเมืองจันท์ชมปิรามิดเมืองไทย++  

ตามประสาคนชอบเที่ยว ที่มักจะอยู่เฉยๆ ไม่ได้ มันร้อนรนกระวนกระวาย อยู่ว่างๆ เมื่อไหร่เป็นต้องมองหาที่เที่ยวอยู่ตลอด อยู่ๆ วันนึงมีคนมาชวนไปสัมมนาที่จังหวัดตราดสองวันช่วงปลายเดือนสิงหาคม มีหรือที่จะพลาด ผมรีบตกปากรับคำไปอย่างไม่ต้องคิดมาก โดยเฉพาะกับสถานที่จัดสัมมนาที่น่าไปมากๆ อย่าง "Centara Chann Talay Resort" ที่จังหวัดตราด เคยได้ยินชื่อมานานแล้ว ตอนนี้โอกาสไปพักฟรีๆ ลอยมาอยู่ตรงหน้า ถ้าไม่รีบคว้าก็ผิดวิสัยคนชอบเที่ยวอย่างเราๆ ใช่ไหมครับ

เนื่องจากจังหวัดตราดกับปราจีนบุรีบ้านผม แม้ว่าจะอยู่ภาคตะวันออกเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ใกล้กันซักเท่าไหร่เลยครับ ก็เลยต้องออกเดินทางกันตั้งแต่เช้าหน่อย ทีแรกกะว่าจะออกจากบ้านตั้งแต่หกโมงเช้า แต่ไปๆ มาๆ กว่าจะอาบน้ำแต่งตัวให้สองเด็กดื้อขาประจำทริปท่องเที่ยวของผมเสร็จเรียบร้อย ก็ปาเข้าไปเจ็ดโมงเช้าแล้วกว่าที่จะได้เริ่มออกเดินทาง จากปราจีนผมขับรถยาวผ่านมาทางฉะเชิงเทรา ระยอง จันทบุรี ถนนเป็นสี่เลนตลอดทางขับสบายมากครับ มีช่วงแวะพักทานข้าวเช้าไม่นานนัก รวมใช้เวลาประมาณเกือบ 4 ชั่วโมงเราก็มาถึงตัวเมืองตราดแล้วครับ

เห็นเจ้าจานบินนี่เมื่อไหร่แสดงว่ามาถึงเมืองตราดแล้วครับ

จากคุณ : NET-MANIA
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 00:13:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com