Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการเดินทางไปเกาะต่างๆ ในทะเลตรังครับ  

จะไปเที่ยวตรัง 5-8 กันยา นี้ครับ..

ตามแผนที่วางไว้แต่แรก จะไปพักบนเกาะไหง 2 คืน
แล้วอีกคืนจะกลับมาพักที่อนันตรา สิเกา ครับ

แต่มีปัญหาในเรื่องการเดินทางอ่ะครับ
ด่านแรกเลย ผมนั่งนกแอร์ลงที่สนามบินตรัง
ผมจะไปที่ท่าเรือได้อย่างไรครับ (ทั้งท่าเรือปากเม็ง หรือควนตุ้งกู)

ไม่ทราบว่า ช่วงนี้เรือโดยสารระหว่างท่าเรือบนฝั่งไปยังเกาะต่างๆ
ยังมีให้บริการอยู่หรือเปล่าครับ และมีเส้นทางใดบ้าง ต้องไปลงเรือที่ท่าไหน
เป็นเรือประเภทใด ค่าโดยสารเท่าไหร่ครับ หรือต้องเหมาลำอย่างเดียว
เพราะว่า ลองโทรไปถามรีสอร์ทแห่งนึงบนเกาะไหง ได้ความมาว่า
ช่วงนี้เรือโดยสารไม่ค่อยออกเดินเรืออ่ะครับ โดยเฉพาะเรือของทางรีสอร์ท
เนื่องจากผู้โดยสารน้อยไม่คุ้มกับค่าใช้จ่าย
ถ้าจะต้องเหมา อัตราค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่
(เดินทางคนเดียวด้วยครับ คงจ่ายไม่ได้มากเท่าไหร่)

หรือผมควรจะตัดใจ ล้มเลิกความคิดที่จะไปนอนบนเกาะ
แล้วพักอยู่รีสอร์ทบนฝั่ง แล้วถ้าอากาศดีก็อาศัยไปทัวร์แบบ day trip ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : David_kop
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 02:51:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com