Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ้า.. โหวตกันเลยจ้ะ ระหว่างพันทิปแบบใหม่หรือเก่า ชาวบลูชอบยังไงจ๊ะ  

แบบเก่าเหอะ อยากอ่านคอนเมนท์ชาวบ้านก่อน (134 คน)
  แบบใหม่สิ จะได้ไม่ไหลตามน้ำ (9 คน)

93.71%
  แบบเก่าเหอะ อยากอ่านคอนเมนท์ชาวบ้านก่อน (134 คน)
 6.29%
  แบบใหม่สิ จะได้ไม่ไหลตามน้ำ (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 143 คน

โหวตกันเลยค่ะ ทีมงานจะได้รับ feed back ไปปรับปรุงแก้ไข

เด็กผู้หญิง

ปล. รูปสลับกันนะคะ จขกท. งัวได้อีก..

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 13:12:48

จากคุณ : ด.ญ.รุงรัง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:12:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความคิดเห็นที่ 1

Vote แล้วค่ะ..

ถ้าได้ผลแล้วอย่าลืมส่งไปให้พันทิปทางอีเมลล์นะคะ เดี๋ยวเขาจะไม่เห็น

จากคุณ : MaNgKoOd
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:25:16

ความคิดเห็นที่ 2

แบบใหม่ก็ได้ เค้าอุตส่าห์ออกแบบให้เรา

จากคุณ : jeangirl
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:29:42

ความคิดเห็นที่ 3

vote แล้ว

จากคุณ : antiSyStem
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:31:14

ความคิดเห็นที่ 4

จะโหวตแบบ ใหม่ หรือ แบบ เก่า ก็ใช้แบบใหม่อยู่ดีแหละครับ

เพราะมี โฆษณา แล้วอ่ะ เขาคงยอมไปอยู่ข้างล่างหลอกครับ ^ ^ "

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 13:41:14

จากคุณ : กระปอมก่าคับ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:32:33

ความคิดเห็นที่ 5

เอาแบบเก่าจ้า

จากคุณ : หมูอ้วนจอมพลัง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:32:57

ความคิดเห็นที่ 6

เอาแบบที่เป็นก่อนหน้านี้ (เก่าหรือใหม่ เห็นหัวทู้แล้วงง) เพราะเข้ามาแล้วนึกว่าไม่มี Reply ทุกที -*-

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 13:39:29

จากคุณ : หมดระยะบางเขน
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:38:35

ความคิดเห็นที่ 7

ไม่ชิน เลย แปลก ๆ ฮ่า ฮ่า

ขอแบบเดิม นะ อิอิ

จากคุณ : นายฟ้าใส
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:39:25

ความคิดเห็นที่ 8

..

เหมือนเดิมดีแล้วมั้งค๊า
มันทะแม่ม .. ทะแม่มนะเนี่ย

((( ยึดติดอีกแล้ว  ทิเอ้ย .. หยอกเย้า )))

..

จากคุณ : ทิ .. (Ka - Ti)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:48:29

ความคิดเห็นที่ 9

แบบใหม่เหมาะกับบางห้อง แต่สำหรับห้องBP มีรูปภาพ แบบใหม่ ทำรีวิวไม่สวยเลย (พลานเกลียดโฆษณาที่กล่องข้อความนี้ด้วย) ...

ขอแบบเก่าไม่ได้เหรอ ...(เห็นด้วยกับคห.4 คะ)

จากคุณ : marzo
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:48:31

ความคิดเห็นที่ 10

เต่า
ไม่เห็นด้วยอย่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่เกี่ยวเลยว่า จะไหลหรือไม่ไหลตามน้ำ
ถ้าคนเราจะตามน้ำ ก็แค่เลื่อนดู คคห.อื่น ๆ ค่อยตอบ
เปลี่ยนแปลงแค่ตรงนี้ ไม่ได้จะแก้ไขเรื่องการตอบกระทู้ตามน้ำได้เลย

การรีวิว แล้วช่องคอมเมนต์เป็นแบบนี้ รู้มั๊ยว่าลำบากแค่ไหน

เมื่อใส่ภาพไปเรื่อย ๆ กระทู้ก็ยาวไปเรื่อย
ต้องเลื่อนขึ้นมาเพื่อใส่ภาพอีก
และต้องดูชื่อคนเข้ามาคอมเมนต์กระทู้อีก...ฯลฯ

แค่จะถ่ายรูปมาครอบภาพ แต่งภาพ เขียนคำบรรยาย
ก็ใช้เวลามากพอแล้ว...
นี่ต้องเสียเวลาเลื่อนขึ้นเลื่อนลงอีก

ฮ่วย!!!!!!!!!!!!!!!

จากคุณ : เต่าตัวลาย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:48:47

ความคิดเห็นที่ 11

แบบเก่าคะ....

จากคุณ : nangsamlor
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:48:58

ความคิดเห็นที่ 12

แบบเก่าเหอะครับ

หรือไม่งั้น ก็เอาข้อความกับลิงค์ข้างล่าง ไปไว้ท้ายกระทู้

จากคุณ : Wobbegong
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:48:58

ความคิดเห็นที่ 13

_+_  แบบเก่าคับ  เพราะอ่านเม้นท์แล้วตอบได้เลย ไม่ต้องเลื่อนขึ้นใหม่

จากคุณ : tankura
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:49:39

ความคิดเห็นที่ 14

แบบเก่าดีกว่า เพราะ
เวลาเราดูรีวิว ดูไปเรื่อยๆ พอจบก็จะได้ comment คนรีวิวได้เลย ถ้าต้องเลื่อนขึ้นเลื่อนลง บางทีมันก็ขี้เกียจใช่ป่ะ พอจบปุ๊ปก็ปิดทู้ไปเลย
อีกเหตุผล คนทำรีวิว พอโพสไปแล้วก็ต้องดูว่ารูปติดมั้ย ที่โพสไปเรียบร้อยหรือป่าว ถ้าต้องเสียเวลาเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ก็น่ะ ไม่โพสดีกว่า เหนื่อย

จากคุณ : ohhioh
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 13:54:44

ความคิดเห็นที่ 15

..

เอ่อ .. WM  คะ
กรุณาอ่าน  คคห. 10 ของป้าเต่า
อีกครั้งหนึ่ง  ..  ฮ่าฮ่าฮ่า

..

จากคุณ : ทิ .. (Ka - Ti)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:02:34

ความคิดเห็นที่ 16

โหวตแบบเก่าค่ะ อนุรักษ์ของเก่าจ้า

จากคุณ : ไข่จังน้อย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:12:12

ความคิดเห็นที่ 17

โหวตเอาแบบเก่าค่ะ  
แบบใหม่ตาลาย และลายตาค่ะ แถมงงๆๆ อีกตังหาก

จากคุณ : Bakerloo
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:13:07

ความคิดเห็นที่ 18

แบบนี้ คงไม่เหมาะกับห้องที่ต้องใรปเป็นหลักแบบห้องนี้แน่นอนครับ

เลื่อนไปเลื่อนมา เน็ทก็ดีใจหาย

เจอเลื่อนขึ้นเลื่อนลงอีก เหนื่อยสำหรับรีวิวแน่นอน

จากคุณ : หลานยายจุล
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:21:35

ความคิดเห็นที่ 19

แบบเก่าหนะ

ตกลงรูปสลับใช่ป่าววครับ

จากคุณ : pruk
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:24:19

ความคิดเห็นที่ 20

แบบเก่าเถอะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 14:33:04

จากคุณ : angienunuu
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:30:21

ความคิดเห็นที่ 21

ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างแฮะ ยังไงก็ได้

คุ้นกับวิธีการรันคอมเมนท์ทั้งสองแบบ

------------------------------------------
(เพิ่มเติม)

เปลี่ยนใจหละ

รู้สึกไม่ชอบที่แบบใหม่จะการค้าไปหน่อย

เอาแบบเก่าตรูคืนมา

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 14:32:40

จากคุณ : ริมยมนา
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:30:31

ความคิดเห็นที่ 22

เต่า

เข้ามาตอบอีกรอบ
หลังจากไล่ ๆ ดูห้องอื่น

ตอนแรกคิดว่า...
ถ้าห้องไหน ตรงช่องคอมเมนต์ ไม่มีโฆษณา
ช่องคอมเมนต์ก็จะอยู่สุดท้ายเหมือนเดิม
แต่ไม่ใช่อย่างนั้นซะแล้ว

เพราะห้องกล้อง ก็มีโฆษณาเหมือนกัน
แต่ช่องคอมเมนต์ก็ยังอยู่สุดท้ายเหมือนเดิม

ส่วนกรณีห้อง รดน. คงเพราะเรื่องเหตุผลทางการเมือง
ถึงต้องเป็นแบบนั้น

แต่ห้องบีพี ไม่น่าจะเป็นเรื่องตามน้ำเลย...

ลำบากทั้งคนทำรีวิว และคนชมรีวิวิ

สุดท้าย..
ตอนนี้ก็เลย งง ว่าพันทิปเอาอะไรเป็นมาตรฐาน...

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 14:38:17

จากคุณ : เต่าตัวลาย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:34:10

ความคิดเห็นที่ 23

ไม่ชอบค่ะ  เพราะมันเหมือนสนับสนุนให้เรา "พูดก่อนฟัง"

จากคุณ : fm@co
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:36:18

ความคิดเห็นที่ 24

อ้าว แล้วยังงี้ถ้ามีคนตอบกระทู้ซ้ำๆๆๆๆๆกัน จะทำยังไงอ่ะค่ะ เราว่าไม่เวิคเลย แล้วก็ไม่เมคเซนส์ด้วย(-_-")

แบบเก่าก็ดีอยู่แล้วแท้ๆ เฮ้ออออออออออออ

ไม่เห็นด้วยกับแบบที่ 2 อย่างแรงค่า!!!! >_<

จากคุณ : หมียักษ์ อยากเที่ยว
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:39:29

ความคิดเห็นที่ 25

แบบเดิมดีกว่านะ  บางทีอะไรใหม่ ๆ มันก็ไม่ดีเสมอไป

จริง ๆ ไม่ชิน ^^

จากคุณ : costarica
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:39:34

ความคิดเห็นที่ 26

ไม่เหมาะสำหรับห้องบลูเลยจริงๆ  ...

สำหรับป้า  ...  คิดหนักนะเนี่ย  พาลขี้เกียจรีวิว  ..  ก็  > > >

แบบเก่า   ...  ก็รีวิวเที่ยงวันยันเที่ยงคืน  กว่าจะเสร็จ

แบบใหม่นี่   .....  คงประมาณเที่ยงวันยันเที่ยงวัน(ของอีกวัน)  เป็นแน่แท้  เพราะมัวแต่เลื่อนขึ้นเลื่อนลง  ....

..

จากคุณ : ป้าเกษ (inhouse)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:45:15

ความคิดเห็นที่ 27

ชอบแบบเก่ามากกว่า.....

จากคุณ : ซซ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:46:06

ความคิดเห็นที่ 28

แบบใหม่ เหมาะกับห้อง รดน เพราะคนตอบจะได้ไม่หลงประเด็นของ จขกท
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าแบบใหม่นี่จะเหมาะกับทุกๆ ห้องนะครับ

ยิ่งที่บีพี กระทู้รีวิวต่างๆ เนี่ย ถ้าเป็นแบบใหม่
จะไม่สะดวกเลย ทั้งกับผู้รีวิว และผู้อ่าน/ผู้ตอบกระทู้

ตั้งแต่สายๆ มาถึงตอนนี้ ผมกำลังนั่งทำรูปจะรีวิวอยู่พอดี
ถ้ายังเป็นแบบนี้ (แบบใหม่) คงยังไม่สะดวกรีวิวในตอนนี้ครับ

คาดว่าการทำแบบนี้มีสาเหตุหลักมาจากการโฆษณาสินค้า
(ห้องอื่นที่ยังไม่ได้ทำ ก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่ทำ)
ก็เข้าใจนะครับ เว็บสาธารณะ ให้บริการสมาชิกแบบฟรีๆ
ผู้จัดทำก็จำเป็นต้องหารายได้จากการโฆษณาด้วย

แต่ ... อยากให้กลับมาเป็นแบบเดิมจังเลยครับ

ดอกไม้

**แก้ไขสะกดผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 14:55:43

จากคุณ : สะเทื้อน
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:51:59

ความคิดเห็นที่ 29

กด end จะลงไปตอบ เฮ้ยทู้พัง ไม่มีที่ให้ตอบ

พอกด home จะมาอ่าน ความเห็น อ้าว ย้ายมาอยู่ตรงนี้เอง

กลายเป็นว่าเหมือนห้อง รดน .เลยแฮะ

ตอบว่า่ ชอบแบบเก่ามากกว่าครับ

จากคุณ : ยุง บิน ชุม
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:56:20

ความคิดเห็นที่ 30

เข้ามาโหวต "แบบเก่า" ค่ะ

นึกว่าหลงเข้ามาห้องราชดำเนินซะอีกแหนะ ฮ่าฮ่าฮ่า

คิดว่าแบบนี้ ไม่เหมาะกับห้องบลูค่ะ

จากคุณ : อะตอม (atom magazine)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:03:07

ความคิดเห็นที่ 31

แวะไปห้องรัชดามา....ของเขาเป็นแบบเก่าอ่ะ
เอาแบบเก่าคืนมานะ แบบนี้ไม่ชอบๆอย่างแรง

เขาอยากจะอ่าน คห.ของเพื่อนๆ ใจสลาย

จากคุณ : nangsamlor
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:04:27

ความคิดเห็นที่ 32

แบบเก่าสะดวกกว่ามากครับ

จากคุณ : NET-MANIA
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:15:09

ความคิดเห็นที่ 33

แบบเก่าแน่นอน

จากคุณ : [Cha]
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:17:25

ความคิดเห็นที่ 34

ชอบแบบเก่าค่ะ  แบบใหม่พอเข้ามาดูแล้วคิดว่าไม่มี reply >_<

จากคุณ : View-HUBU (View-HUBU)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:19:00

ความคิดเห็นที่ 35

ไม่ชอบแบบใหม่อ่ะ ลำบากเลื่อนขึ้นเลื่อนลง

ขอแบบเก่าเถอะค่ะ

จากคุณ : ลายลูกไม้
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:21:24

ความคิดเห็นที่ 36

ไม่สะดวกจริงๆคับ ตามที่หลายๆความคิดเห็นว่าไว้

เสี่ยคิดว่ามีอีกหลายๆวิธีที่จะ ติดแบรนเนอร์ โฆษณา

อาทิ เช่นเอาไปไว้ตรง "ขอบคุณทางพันทิป ได้รับข้อความ ....บล้าๆๆ

ตรงนั้นก้อเห็นกันทุกคนครับ หรือจะแนบ แบรนด์เล็กๆไปกะ คอมเมนท์

ก้อยังดีกว่า มาดักไว้ตรงนี้ เพราะไม่สะดวกในการแหล กันในกระทู้

อีกอย่างไม่แน่ใจ ทางพันทิป ไปสร้างโรงงาน ทำเมาท์ หรือเปล่าคับ

เพราะ การรูด ลูกกลิ้งเมาท์ มากๆ แป๊ปเดียวเมาท์ ก้อเจ้ง

ถ้าเป็นการสร้างโรงงานเมาท์ จริงๆ ก้อยินดีไม่มีปัญหาคับ ฮิฮิ..

อนึ่ง ถ้ากลับไปแบบเดิมไม่ได้ ก้อยังคงเล่นตามปกติ คับ

แต่อาจจะเคลื่อนไหว เงียบๆ โดยการ โกนหัว ประท้วง

แจกใบปลิว หน้าห้าง และเขียนข้อความไม่เห็นด้วยตามผนังส้วม

ต่างๆ จนกว่าจะมีคนจับได้คับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 15:33:09

จากคุณ : เสี่ยศักดิ์ดา (กบฎ ความเครียด)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:30:08

ความคิดเห็นที่ 37

เข้าทำนอง....

คนทำที่ไม่ได้ใช้เอง ...คนใช้อย่างเราก็ไม่ได้ทำเอง

กลุ้มใจ !!

จากคุณ : the Sixth Floor
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:37:13

ความคิดเห็นที่ 38

.. ห้องกล้อง ห้องชายคา ... ยังเป็นแบบเก่า .. หรือเป็นเฉพาะห้องบลู .. ล่ะเนี่ย .. เอาแบบเก่าครับ .. โพสต์รูป ไม่สะดวกจริงๆ

จากคุณ : น้าทู (Patunga)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:37:25

ความคิดเห็นที่ 39

ผมว่าแบบเก่าดีอยู่แล้วครับ
เพราะปกติกระทู้ในห้อง BP จะเป็นกระทู้ถามตอบข้อมูล รีวิว บอกข่าว หรือมาแชร์ข้อมูลกันมากกว่า
ส่วนกระทู้ประเภทแสดงความคิดเห็น หรือการ complain หรือมีการตอบโต้กัน
ผมว่าในห้อง BP จะมีไม่เยอะเท่าห้องราชดำเนินอ่ะครับ

การที่จะมาป้องกันการแสดงความเห็นตามน้ำ ผมว่า มันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ
คนจะแสดงความคิดเห็นแบบตามน้ำ ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าอ่ะครับ
และเป็นวิจารณญาณของตัวผู้ตอบเองว่าจะตอบยังไง

ดังนั้น การเรียงลำดับก็ควรจะเป็นแบบเก่า คือให้ คห. ที่โพสมาแล้ว
อยู่ด้านบนก่อน และกล่องที่ให้กรอกแสดงความคิดเห็นอยู่ด้านล่างสุด
มันจะเป็นธรรมชาติและ make sense กว่าการให้กล่องกรอกแสดงความคิดเห็นอยู่ด้านบนถัดจากหัวกระทู้อ่ะครับ

จากคุณ : David_kop
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:45:17

ความคิดเห็นที่ 40

"เสี่ยคิดว่ามีอีกหลายๆวิธีที่จะ ติดแบรนเนอร์ โฆษณา
อาทิ เช่นเอาไปไว้ตรง "ขอบคุณทางพันทิป ได้รับข้อความ ....บล้าๆๆ
ตรงนั้นก้อเห็นกันทุกคนครับ หรือจะแนบ แบรนด์เล็กๆไปกะ คอมเมนท์
ก้อยังดีกว่า มาดักไว้ตรงนี้ เพราะไม่สะดวกในการแหล กันในกระทู้"

เห็นด้วยกับเสี่ยอย่างยิ่งเลยครับ
หวังว่าทางพันทิปคงจะเข้าใจนะครับ...

..ว่าแต่ หลายครั้งแล้วที่ทางพันทิปมีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไร
แล้วไม่ได้ถามความเห็นของสมาชิกบ้างเลย...

จากคุณ : David_kop
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:50:59

ความคิดเห็นที่ 41

บางคนอย่าเพิ่งปากไว อย่าไปด่วนด่า สงสัยจะBUG จ้ะ
เพราะกระทู้ใหม่ๆไม่เป็นแล้ว..

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 16:08:53

จากคุณ : ว่านน้ำ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:08:10

ความคิดเห็นที่ 42

อยากจะบ้าตาย ....คิดอะไรของเขาเนี่ย

อยากได้แบบเก่าง่ะ เป็นแบบนี้ ลดความคิดในการรีวิวมากเลย

เลื่อนขึ้นเลื่อนลง กว่าจะเสร็จแต่ละรีวิว

สงสัยตายกันไปคนละข้าง

....ขอเถอะ Please please please ขอแบบเก่าสำหรับห้องนี้เถอะ

เพื่อนๆช่วยกันนะคะ ...

จากคุณ : Sugarbean
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:11:39

ความคิดเห็นที่ 43

แบบเก่า

จากคุณ : nononot
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:14:00

ความคิดเห็นที่ 44

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8271087/E8271087.html

กลับมาเป็นแบบเดิมแล้วนะคะ

จากคุณ : MaNgKoOd
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:16:48

ความคิดเห็นที่ 45

แบบเก่าดีกว่ามากมาย

จากคุณ : Memory Lane
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:17:50

ความคิดเห็นที่ 46

กลับไปแบบเดิมแล้วค่ะ

จากคุณ : ไข่จังน้อย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:34:34

ความคิดเห็นที่ 47

อ่านความเห็นทั้งหมดเสร็จ ต้องเลื่อนขึ้นมาเขียน comment ด้านบน
สรุป ชอบให้อยู่ข้างล่างมากกว่า pinkrose

จากคุณ : Invisible Angel
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:52:42

ความคิดเห็นที่ 48

ชอบทั้ง "ข้างบน" และ "ข้างล่าง" ครับ

จากคุณ : ชาวหลังสวน
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 17:28:26

ความคิดเห็นที่ 49

อ่านคห.สุดท้ายมันรู้สึกว่าโหลดไม่เสร็จ ค้างๆงัยก้อไม่รู้

จากคุณ : เบิร์ท
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 17:31:39

ความคิดเห็นที่ 50

เก่า

จากคุณ : 7sins
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 17:34:39

ความคิดเห็นที่ 51

ตอนนี้กระทู้ก็กลับเป็นแบบเดิม แบบแรกแล้วครับ

เห็นแบบที่ 2 ที่ห้องราชดำเนินใช้แบบนี้มานานมากแล้ว

จากคุณ : อาตี๋อินเทอร์เน็ต
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 18:29:06

ความคิดเห็นที่ 52

ถามตอนนี้ก็ต้องบอกว่าแบบเก่าครับ เพราะเคยชินมานาน

ส่วนของใหม่เพิ่งเริ่มวันนี้เอง

คนส่วนมากไม่ชอบการเปลี่ยนแปลง เพราะวิตกกังวลเรื่องการปรับตัว ซึ่งเป็นธรรมดาของมนุษย์ ผมเองก็เป็น และต้องเคือนตัวเองว่า ลองดูก่อน ลองดูก่อน อย่าเพิ่งหงุดหงิด

ผมยังไม่โหวดนะครับ เพราะอยากลองดูก่อนซักระยะ เข้าใจคนทำงานว่า อยากพัฒนาให้ดีขึ้น อีกซัก 2-3 อาทิตย์ ค่อยมาเปรียบเทียบกัน คงไม่สาย

จากคุณ : yahee
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:03:15

ความคิดเห็นที่ 53

ชอบแบบเก่าคะ แบบใหม่พาลให้ขี้เกียจโพสตอบ เพราะเลื่อนขึ้น เลื่อนลง เน็ตค้างจบกัน แต่ยังไงก็คงต้องใช้แบบใหม่ เพราะเขาคงไม่เปลี่ยนกลับไปแบบเดิมแน่ๆ เลย

จากคุณ : MicKy_MinNy
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:42:33

ความคิดเห็นที่ 54  

ชอบแบบเก่าเหมือนกันค่ะ

จากคุณ : phama1
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 20:20:12

ความคิดเห็นที่ 55

เย้ กลับมาแบบเดิมแล้ว

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 22:08:36

จากคุณ : ^^MoneyDollarYuroSilverGold^^
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 22:07:03

ความคิดเห็นที่ 56

ชอบแบบเก่า...มากกว่า....

จากคุณ : Jeff
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 22:16:42

ความคิดเห็นที่ 57

ขอขอบคุณ ทีมงาน Pantip.com
ที่ได้เลือกให้เอาแบบเก่า กลับมาอีกนะครับ

เพราะแบบเก่า จะสะดวกสำหรับคนทำรีวิวจริงๆ
แบบใหม่นี่ ต้องเลื่อนกันสนุกหัวหมุนเลยหล่ะครับ ....
แล้วไหนจะตามตอบ คห. ต่างๆ ที่เข้ามาดูในกระทู้อีก
เวียนหัวน่าดูทีเดียวเชียว

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 00:31:05

ความคิดเห็นที่ 58  

แบบใหม่ดีกว่า
แบบเก่าไหลตามน้ำเรื่อยเลยหรือไม่ก็ผิดประเด็นเยอะจัง

จากคุณ : โอเค
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 01:12:41 A:112.143.65.154 X: TicketID:218507