Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคลื่อนไหวไร้เงา...(ฉบับ...เมาแอนด์มึน)...พะงง...พะงัน...พระจันทร์เต็มดวง...  

สวัสดีครับท่านผู้ชมทางบ้าน.....

ห่างหายไปนานไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายว่าใครเขาไปเที่ยวไหนอย่างไร....

อันตัวข้าพเจ้านี้...สมมุตินามตามท้องเรื่องใครๆเขาก็เรียกว่าคุณภาค...

อยู่ๆวันดีคืนดีก็มีกลุ่มบักสีดาเกิดคิดถึงจึงมาหา...โดยนัดหมายไปเจอกันที่เกาะเต่า....อ้ายกระผมก็ครึ้มใจว่ามีเพื่อนเป็นขาใหญ่ที่นั่น....แต่ไปถึงแล้วเพื่อนก็หนีไปยะลา...หยอกเย้า

(ไม่ว่าหรอก...เข้าใจว่าต้องดูแลคุณนายนะท่าน...)

สรุปแล้วกระผมก็ไปไม่ถึงเกาะเต่าอีกเช่นเคย.....เพราะฉนั้นแล้ว.....

ไปเมาที่พะงันกันดีกว่า.....เอ้า....

ดื่มมมมม...กันสักแก้วนึง....จะได้ลืม...เธออีกแป็บนึง....

.........

(เวอร์ชั่นนี้คอมพ์เสีย...ใช้เมาส์ไม่ได้...ต้องใช้ทัชพ็ดอย่างเดียว...เพราะฉนั้น....จะปาดจะอะไรเชิญเต็มที่ครับ.....ผมโพสต์ช้าแน่ๆ...ฮ่าฮ่าฮ่า ....)

จากคุณ : คุณภาค
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:35:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความคิดเห็นที่ 1

ในขั้นแรก.....ไปเกาะเราก็ต้องขึ้นเรือใช่มะ?

ปัญหาก็คือ...ผมขับรถส่วนตัวไปจากเมืองตรัง....อีตอนแรกก็ว่าจะเอารถข้ามเกาะไปขับที่พะงัน....

แต่เดี๋ยวก่อน......

ถ้าเอารถลงเฟอร์รี่ต้องรออีกสามชั่วโมง+ค่าเฟอร์รี่อีกเกือบพัน....ไปกลับก็พันกว่า.....

แต่ถ้าลงไปแต่ตัวและหัวใจก็สองร้อยก่าบาท...ลงเรือได้เลย...แต่ต้องให้ไว...เพราะเรือกำลังจะออก....

เอารถฝากไว้ที่ท่าเรือราชาเฟอร์รี่...ค่าฝากวันละร้อย....

แต่ขอฝากข้อมูลนิดนึง....จงรักษาที่นั่งบนเฟอร์รี่ให้ดีประหนึ่งเกลือและเจ๊หลังตลาดรักษาความเค็ม....

หากท่านทะเล่อทะล่าเดินไปมาอาจมีฝรั่งทำเนียนมาแย่งเก้าอี้ ร.ม.ต.ของท่านได้....พอพูดภาษาอังกฤษใส่พี่แกก็ตอบกลับเป็นฝรั่งเศส....

ไอ ด้อนท์ สปีค อองเกล......

ตอบกลับไปเลยว่า....แม่ดเด่อะ....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:45:50

ความคิดเห็นที่ 2

เต่า

ฉลองทู้เวอร์ชั่นใหม่เหรอ ตาพราก...ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : เต่าตัวลาย
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:49:51

ความคิดเห็นที่ 3

มามึนด้วยคนครับ..................wink

จากคุณ : ถนนสายนี้เปรี้ยว
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:50:03

ความคิดเห็นที่ 4

เราใช้เวลาเดินทางประมาณ4ชั่วโมง.....

พะงันก็ปรากฏอยู่ตรงหน้า.....พระจันทร์ลอยเอื่อยเหมือนจะรอเราอยู่แถวหาดริ้น....

ยังก่อน...น้อง....คืนนี้พี่ยังไม่ห้าว....พรุ่งนี้เจอกัน....

ระหว่างทางเจอสาวไทยคนหนึ่ง....นั่งคุยกันไปออกรสดี....

ได้ความว่าเจ้าตัวมาช่วยพี่ชายขายซีฟู๊ดที่งานฟูลมูนวันพรุ่งนี้....

เจ้าหล่อนยังชวนให้ไปกินที่ร้านด้วยแน่ะ....แต่ในใจผมคิด.....

จะหากันเจอเร้อ....คนยังกะหนอน....

แต่ก็รู้สึกดีที่อย่างน้อยได้พูดภาษาไทย.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:52:32

ความคิดเห็นที่ 5

อิอิ ตามที่คุณ : คุณภาค ได้เรียนเชิญเลยละกันนะคะ กบ เขียด และรวมถึงปาดดดดดดดดดดดดดดด คร่า โฮะๆๆ ไปปาร์ตี้ด้วยคนจิก๊ะ ฝรั่งเยอะ ชอบ 555+....
ปล. ขอบคุณสำหรับรีวิวนะก๊ะ ช้าแค่ไหนก็รอชมคร่า หุหุ อยากไปเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปซะทีนึง เง้อ

จากคุณ : marie_husky
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 14:56:19

ความคิดเห็นที่ 6

จัด beer มาแจม   พร้อมกับแกล้มด้วยเลยครับ  

man

จากคุณ : Draught Beer
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:01:08

ความคิดเห็นที่ 7

อ่ะ....ญาติโยมเริ่มมากันล่ะ....

หวัดดีคับเต่าคนสวย....บายดีป่ะ?หายไปนานคิดถุงจัง....

หวัดดีคับพี่เปรี้ยว.....เมารอได้เลยคับ...หวยใกล้จะออกแล้ว...

ถ้าออกแปดเจ็ดงานนี้มีเฮ.....

.......................................................

แฟล็ชแบ็ค.....ตัดฉับไปที่วันใหม่....มาดูหน้าตาเหล่าบักสีดาของผมกัน....

คนอื่นจำชื่อไม่ได้....จำได้คนเดียว...ดีดี้แม่ยอดขมองอิ่มแห่งปารีส....

เจ้าหล่อนควางแฟนหนุ่มมาพักผ่อนจากการเรียน....ไม่เจอกันหลายปีทั้งดีดี้และแอลเจแฟนหนุ่มตัวเบ้อเร่อเบ้อร่า....

ผมเคยไปอาศัยบ้านแม่ของดีดี้นอนแถวบูเลอร์วาร์มาเซย....

ตอนไปบ้านเขา...เขาต้อนรับดี....เขามาบ้านเราจะไม่มาเที่ยวหากันก็ใช่ที่...

(และผมว่าผมก็ยังพอมีประโยชน์อยู่ด้วยแหละ....เพราะเจ้าหล่อนขับมอไซค์ไปสอยกับแท็กซี่ป้ายดำบนเกาะ....พี่หลวงแกจะกดค่าเสียหายตั้งหลายพัน.....ผมเอาผ้าไปถูๆที่แผลรถ.....สรุปสุดท้ายเหลือค่าเสียหายแค่สามร้อย...)

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:02:33

ความคิดเห็นที่ 8

สวัสดีคับคุณแมรี่ และพีเบียร์....เชิญตามอัธยาศัยเลยคับ....

.....................................

อันนีเป็นหน้าบริเวณที่พัก....มองเห็นเกาะม้าอยู่ปลายหาด...จำไม่ได้เสียแล้วสิว่าหาดอะไร.....

ค่าที่พักบนเกาะพงันเหมาะสำหรับฝรั่งแบ็คแพ็คจริงๆ....คืนละ250....เปลี่ยนที่นอนได้ทุกคืน...แต่ก็อย่างว่าแหละ...ราคาแค่นี้จะเอาอะไร...

มาพงันก็มาเมาอยู่แล้วนี่คับ.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:09:10

ความคิดเห็นที่ 9

ตามมาปาดโบกขอไปเที่ยวด้วยคนครับ

จากคุณ : tenface
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:11:07

ความคิดเห็นที่ 10

อ่ะ....ทะเลอ่าวไทยอีกซักรูป....

แดดร้อนจ้า.....ผมเริ่มหงุดหงิดอยากออกไปขับรถเที่ยวล่ะ....

มันนั่งวางแผนกันทั้งวันแล้วเนี่ย...อ้ายเราก็รออยู่ว่าจะเอายังไง...

ตกลงคืนนี้จะไปหาดริ้นยังไง....คนหนึ่งอยากนั่งเรือไป....อีกคนนึงไม่สน...อีกคนบอกต้องกลับมาเอากระเป๋าตอนนั้นตอนนี้...วุ่นวายไปหมด....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:14:06

ความคิดเห็นที่ 11

อ่านจากหัวข้อกระทู้... (ฉบับเมาแอนด์มึน) ต้องมีอะไรน่าสนใจแน่ๆ ^^

ขอตามไปด้วยคนนะครับ

จากคุณ : samapapa
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:15:52

ความคิดเห็นที่ 12

สวัสดีครับคุณเท็นเฟซ....ตามสบายเลยครับ...

......................................................

ในที่สุด...ผมก็ไม่รอมันล่ะ....ขับรถเที่ยวดีก่า....

ป่ะ....ไปดูวอเตอร์ฟอลล์กัน....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:16:56

ความคิดเห็นที่ 13

รอชมจันทร์ด้วยคนค่ะ ^^

ไม่เคยไปเลยพะงัน

จากคุณ : i_lllive
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:21:10

ความคิดเห็นที่ 14

สวัสดีครับคุณ samapapa.....ไปแบบเรื่อยเปื่อยตามหลักการเคลื่อนไหวไร้เงาคับ...คือไปมันพรันนั้นแหละ....ออกจากบ้านเอาตังค์ไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้...รู้ตัวอีกที...อ้าว...หมดกระเป๋าแหล่ว...แถมหยิบเอทีเอ็มมาผิดใบ....เอาใบที่ไม่มีเงินมา.....

เลยต้องโทรสายด่วนเรียกกำลังพลจากเมืองตรัง...ลำเลียงงบมาช่วยราชการครับ...หยอกเย้า

.............................................

ทางเข้า....ดูดีมีชาติตระกูล...มีการเขียนแผนที่ไว้....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:22:06

ความคิดเห็นที่ 15

สวัสดีครับคุณ i_lllive เชิญครับ...

................................................

ทางเข้าร่มครึ้ม....เอาละเหวยข้าพเจ้าจะวักน้ำล้างหน้าให้ฉ่ำใจเลย...

ว่าแต่....เอ....ทำไมมันเงียบๆฟระ?ไม่ได้ยินเสียงน้ำไหลเลย...

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:25:52

ความคิดเห็นที่ 16

นั่นไง....ว่าแล้ว....

สรุปแล้วมันคือ....วอเตอร์...เฟลล์

ไม่มีน้ำซักหยด...มีแต่คนไทยนอนเมาเหล้าขาวอยู่....เวรกรรม...

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:27:47

ความคิดเห็นที่ 17

มีอยู่แค่เนี๊ย....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:29:06

ความคิดเห็นที่ 18

เป้าหมายของผมเลยนะนั้น พงัน

จากคุณ : แก่ กรุงเก่า
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:29:54

ความคิดเห็นที่ 19

ไปดีกว่า....เสียอารมณ์....

..........

ก็เลยขับรถเล่นไปรอบๆ....เจอเจ้าตัวนี้เข้า....

หมาม่วง.....ไม่ใช่มะม่วง....กินไม่ได้....

ขี้ประจบอีกตังหาก...เลยเสียค่าต๋งไปเป็นไก่1ไม้.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:34:05

ความคิดเห็นที่ 20  

ไปด้วยจิคุณภาค

จากคุณ : ที่บ้านมีแมวตั้ง 7 ตัว
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:37:13

ความคิดเห็นที่ 21

ตามไปเที่ยวด้วยคนค้าบบบบบ

อยากไปฟูลมูนบ้างจังเลย

จากคุณ : the Sixth Floor
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:41:46

ความคิดเห็นที่ 22

อ้าว...หวัดดีคับพี่แก่...สบายดีนะครับ...

...............................................

ตัดฉับเข้าให้......ในที่สุดพวกเราก็ขับมอไซค์มากันเอง....

เพราะมันเถียงกันมากเหลือเกิน....ผมรำคาญ...

แต่วิธีนี้ไม่แนนำสำหรับท่านที่ตั้งใจมาเมา...เพราะภูมิประเทศ ถนนอันตรายมากกกก....ขึ้นเขาสูงชัน...โค้งหักศอก...ลงเขาลาดชัน...สารพัดสารเพ...

และไม่แนะนำสำหรับท่านที่อุ่นเครื่องมาก่อนแล้วขับรถเข้าไป...เพราะเชิงเขาก่อนถึงหาดริ้นมาด่านตรวจแอลกอฮอล์ตั้งรออยู่...เรียกว่าเช็คกันตั้งแต่ขาเข้า...ส่วนขาออกแล้วแต่เวรกรรม....

ซึ่งก็นับว่าดี....เพราะผมไปฝั่งอ่าวไทยปีนี้สองรอบ...เห็นเขาส่งผู้ป่วยอุบัติเหตุไปที่สมุยทุกรอบ.....นอนอยู่บนเปลที่รัดตั้งแต่ต้นคอยันขานั่นล่ะครับ.....

.......................................

อ่ะ....ทางเข้างาน...หที่จอดรถยากมากแม้ขับมอไซค์ไป....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:41:55

ความคิดเห็นที่ 23

หวัดดีครับคุณที่บ้านมีแมวฯและพี่ ชั้นหก...เชิญครับเชิญ...

.............................

เข้าไป...เห็นไฟมาแต่ไกล...เสียงดนตรี...ตึมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาล่ะโว้ย....ตึมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:45:52

ความคิดเห็นที่ 24

เล่าต่อให้ไวmad

(haha)

จากคุณ : คนสองภาค
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:46:49

ความคิดเห็นที่ 25

อิอิ อนุญาตก็เอาเลยดีกว่าเรา

จากคุณ : nakatar7
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:46:57

ความคิดเห็นที่ 26

บอกตามตรง...ผมอุ่นเครื่องมาก่อนแร่ะ....ขี้เกียจเข้าไปกินเหล้าไม่ถูกลิ้นข้างในมากนัก....

เสียงดังๆ...คนเยอะๆ...เดินไปมาขวักไขว่.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:48:56

ความคิดเห็นที่ 27

ใจเย็นคับคุณคนสองภาค....ผมมีแค่ภาคเดียวง่ะ...

หวัดดีคับคุณ nakatar7

..................................................

เดินไปรอบๆ....พี่แกมีการเล่นกระโดดหนังยางกันด้วย....

คนแกว่งก็เมา...คนโดดก็เมา....โดดกันเข้ากับจังหวะ...ตึมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:57:22

ความคิดเห็นที่ 28

ตามมาติ๊ดชึ่งง ด้วยครับ

หมาหอน

จากคุณ : One Light One Shadow
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:58:31

ความคิดเห็นที่ 29

พอซักพัก...พี่แกก็เล่นแกว่งกันแบบนี้...

อย่างนี้ใช่ไม๊ที่เขาเรียก...เล่นกับไฟ...

ผลเหรอ.....ผมเห็นกลิ้งเป็นข้าวเม่าทอดกันเป็นแถบๆ....พองสิคุณ...

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 15:59:42

ความคิดเห็นที่ 30

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕+

เข้ามาดูค๊าบบบบบบบบบ    คงไม่ได้เห็นกะตาแน่ๆ
ไม่ไหวเบียดกะเค้า

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:03:19

ความคิดเห็นที่ 31

ติ๊คชึงไม่ค่อยมีหรอกคับ...คุณ One Light ฯ

ผมหูอื้อไปหมด...มีแต่ตึมๆๆๆๆๆๆๆ

มีการจัดทำเลไว้ให้...ผมเห็นคนเข้าไปใช้บริการไม่ขาดสาย....

ว่าก็ว่าเหอะ....เพื่อนป๋อท่านเตือนมาว่า....

1อย่าใส่ของมีค่าไป.....เห็นด้วยครับ...

2อย่าเอากระเป๋าตังค์ไป.........ถูกต้องที่สุด...

3ระวังกล้องถ่ายรูปให้ดี..........ถูกต้องนะคร้าบบบบบ

4ระวังคนเอาอะไรใส่ในเหล้าให้เรากิน.....................อันนี้ผมไม่ชัวร์แฮะ...

เพราะผมเห็นมีแต่คนอยากไปเมากันทั้งนั้น....แล้วก็เมากันปลิ้นซะทุกคนด้วยสิ.....เพราะฉนั้นถ้าใครจะหาซื้อน้ำยาอุทัยทิพย์มา...ก็คงมีเหตุผลเดียวคือ....เอาไว้กินเอง.....

แล้วก็ต้องเตือนให้ทราบกัน....ผมเห็นมีการเชิญตัวไป"ปรับความเข้าใจ"กันเป็นระยะๆ....ฝรั่งบ้างไทยบ้าง....จะมีพี่เลี้ยงเดินควงสอง....หายเข้าไปหลังเครื่องฉายอยู่บ่อยๆ.....เพราะฉนั้นแล้ว....

กฏหมายท่านอนุญาตให้เมาอะไรได้...ก็เมาอันนั้นเถิดครับ....อย่าหาเรื่องใส่ตัวดีกว่า.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:11:22

ความคิดเห็นที่ 32

ข้อ ๔    ป๋อคงเป็นห่วงสุภาพสตรีมากกว่าอะ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:13:35

ความคิดเห็นที่ 33

เดินไปเดินมาคอแห้ง.....ในที่สุดก็ต้องยอมซัดหงส์ทอง....220บาทได้1กระแป๋ง......

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:13:55

ความคิดเห็นที่ 34

แหม....สุภาพสตรีน่าเป็นห่วงมากคับ....

เชิญทัศนา....

ผมก็เห็นส่วนใหญ่สาวๆจะมาเป็นกลุ่มๆนะ....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:15:48

ความคิดเห็นที่ 35

เหอะๆ เปรี้ยวปาก ฮ่าฮ่าฮ่า

.....ถ้าไปสงสัยจะอดใจไม่ไหว haha

งงกับการเขียนคอมเม้นท์ใหม่จริงๆๆ

ปาดไม่มันส์เลยเนอะ

จากคุณ : Sugarbean
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:17:43

ความคิดเห็นที่ 36

แค่เห็นก็เมาแล้ว

จากคุณ : แมงปอบินเดี่ยว
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:17:53

ความคิดเห็นที่ 37

บางคนก็แสดงความจริงใจ...ผ่านแผ่นหลัง...

โดยมีผู้หญิงไทยเป็น...ซัมวัน...ฮู'ส์ บีไฮนด์.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:18:34

ความคิดเห็นที่ 38

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕+
ก็อะนะ   เผื่อมีหลงเข้าไปทัศนาสักคนงัย haha

สรุปไม่ได้ไปดูจันทร์เต็มดวงกันใช่มะ    เพราะมัวแต่เมา..
ปลิ้น........................

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:19:48

ความคิดเห็นที่ 39

หวัดดีคับทุกท่าน...เอาเป็นว่าลองดูบรรยากาศรอบๆละกันคับ...

คุณซูการ์บีน...ผมพิมพ์ไม่ค่อยทันน่ะครับ...ประทานโทษด้วย...

สวัสดีครับคุณแมงปอบินเดี่ยว....เดี๋ยวภาพจะเบลอไปเรื่อยๆตามพิกัดความเมาครับ....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:22:56

ความคิดเห็นที่ 40

อ้อลืมบอกไป

คห.๒๙ นี่มือโปรเท่านั้นนะเนียะที่ถ่ายได้

haha

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:24:58

ความคิดเห็นที่ 41

อ่ะ....สรุปแล้วถ่ายพระจันทร์เต็มที่ได้แค่นี้คับ.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:25:16

ความคิดเห็นที่ 42

คห. ๓๗ นี่   ถุงน่อง มาลี...อ้วน..................นา เปล่า

คริ คริ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:27:36

ความคิดเห็นที่ 43

และแล้วก็เริ่มเมา.....ตอนนี้ผมเริ่มมองหาที่นั่งล่ะ....ไม่ไหวแระ...

เสียงก็ดัง...เพลงก็ไม่ถูกใจ...ผมชอบแนวร็อค...อันเดอร์กราวด์ฟังได้บางครั้ง...แต่เกินกว่า3ชั่วโมงนี่เวียนหัว....มันมิกซ์กันมั่วเกินไป...

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:28:38

ความคิดเห็นที่ 44

และเมื่อผมไปหมุมสงบนั่ง.....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:30:43

ความคิดเห็นที่ 45

ผมก็ได้พบกับ......

เธอ..............

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:31:54

ความคิดเห็นที่ 46

และ......

เขา.............

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:33:20

ความคิดเห็นที่ 47

ไปด้วยนะ อยากไปนานแระ  แต่หนังยางแบบนี้ไม่กล้าโดดอะ เกิดไฟติดขึ้นมานี่ ไม่ได้กลับบ้านแน่

จากคุณ : loveMoNe
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:36:24

ความคิดเห็นที่ 48

เพิ่งเห็น >>> (และผมว่าผมก็ยังพอมีประโยชน์อยู่ด้วยแหละ....เพราะเจ้าหล่อนขับมอไซค์ไปสอยกับแท็กซี่ป้ายดำบนเกาะ....พี่หลวงแกจะกดค่าเสียหายตั้งหลายพัน.....ผมเอาผ้าไปถูๆที่แผลรถ.....สรุปสุดท้ายเหลือค่าเสียหายแค่สามร้อย...)

วันหลังสอนมั่นะ ถูงัยอะเหลือสามร้อย อิ อิ

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:36:25

ความคิดเห็นที่ 49

อยากไปเที่ยวอีกจัง เคยไปมาหลายครั้งแต่ไม่ตรงวันฟูลมูนซะที  

คิดเหมือนกันเลย ไม่ชอบแนวอันเดอร์กราว ฟังแล้วปวดหัว ถ้าเป็นร็อกอยู่ได้ยาว

จากคุณ : auLP
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:38:44

ความคิดเห็นที่ 50

โหนี่นอนกลางดิน กินกลางทราย น่าเลื่อมใสนะเนียะ

วิถีชีวิตติด น่าลอกเลียนแบบ อิ อิ

(ไม่ต้องงง   ทำหน้าที่เพื่อนหลับไม่ดูแลม้า เลยเอามาควบเล่น)

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:39:03

ความคิดเห็นที่ 51

กับเรา.....อีกสองคน....

อันที่จริงตอนนั่งผมเองก็ดูทำเลพิชัยสงครามเรียบร้อยแล้ว....

แต่อยู่ๆก็มีหนุ่มบาวสาวปาน เอ๊ย!ไม่ใช่...หนุ่มฝรั่งกับสาว........

มานั่งแหมะกันตรงหน้า...นอนกอดก่ายกันสักพักก็เริ่มสแครชแผ่นกันอย่างกับพ่อหนุ่มนั่นเป็นพี่โดม....

ไม่หนำใจยังจะให้สาวร้องคาราโอเกะปอยฝ้ายมาลัยพรกันต่อหน้าผมอีก...

อ้ายเราก็.........โอ้โห...พี่นี่ใจกว้างกับผมแบบนี้เลยเหรอ....ไม่ล่ะ..ขอบใจ...ไปดีกว่า...

เกรงว่าจะบรรยายมากไปกว่านี้ไม่ได้....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 16:39:45

ความคิดเห็นที่ 52

โอ้ มายก็อต ไม่ใช่แนวฉานนนน  แบบนี้มันเยอะไป

จากคุณ : นาสะแบง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 17:04:39

ความคิดเห็นที่ 53

แว่บมาบอกแป็บนึง....เดี๋ยวจะเข้ามาขอบคุณท่านผู้มีอุปการคุณทุกท่าน....

เวลาเราเกิดอุบัติเหตุเฉี่ยวชน...โดยเฉพาะในที่ที่ประกันส่ายหัวเพราะหาพิกัดไม่เจอ.....

คู่กรณีก็ต้องมาดูกันใช่ไม๊ว่าใครผิด....พูดง่ายๆใครผิดก็ต้องจ่าย...

ถ้าหากเราผิด....(ในกรณีที่เป็นรอยขีดข่วน...ไม่ใช่รอยบุบ)

รอยขีดบางครั้งมันจะเป็นรอยสิ่งสกปรกและสีรถของแต่ละฝ่าย....

ก็ลองหาผ้าชุบน้ำมาเช็ดๆ....ถ้าแผลมันไม่เข้าเนื้อสีมาก....รอยมันก็จะจางลง

ราคาต่อรองก็ลดลง......(แต่อย่าออกลูกนักเลง...ให้คุยกันดีๆนะคับ...)

ประมาณนั้นล่ะครับ....ผมทำเป็นนวดๆทุบๆพี่หลวงแกพักเดียวก็อ่อนลง....ราคาเลยเหลือแค่สามร้อย....

เดี๋ยวจะกลับมาสรุปอีกรอบนะครับ...ชมกันไปพลางๆก่อน....

เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 18:46:45

ความคิดเห็นที่ 54

moonstar

โห !!!  ที่เพื่อนผม บอกว่า เกลื่อนหาด .. มันเป็นแบบนี้นี่เองนะครับเนี่ย .. 55

กระพริบตา

จากคุณ : กระต่าย ใน เงาจันทร์ (coopers2006)
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:21:34

ความคิดเห็นที่ 55  

ปาดดดดดดดด  รอเลยค่า อิอิ

จากคุณ : ขอพลังจากอากิโกะ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:28:08

ความคิดเห็นที่ 56

เดี่ยวจะตามไปแน่นอน วันที่4 ที่จะถึงนี้...แล้วจะมาวิวนะครับ.....ขอบคุณคุณภาคมากมายครับ

จากคุณ : เสี่ยเหนก
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:53:26

ความคิดเห็นที่ 57

ต๊กกะใจ   นึกว่าได้ปาดคนแรก

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

เดี่ยวลงไปอ่าน

งงชะมัดกับรูปแบบใหม่นี่

จากคุณ : ป๋อหลาง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 19:59:15

ความคิดเห็นที่ 58

แหะๆๆๆๆ  

อยากบอกว่า  เกิดมายังไม่เคยไปฟูลมูนเลยครับท่าน.....

ปล.บายหัวอกดีหรือยัง....เพื่อน

จากคุณ : ป๋อหลาง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 20:09:05

ความคิดเห็นที่ 59

เห็นแล้ว น่าลองไปดูเหมือนกันนะคะ ^^

จากคุณ : breadaholic
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 20:27:10

ความคิดเห็นที่ 60

........

ถ้าดั๊นไป  แล้วต้องใส่  บิกินี่แบบ........"แม่พวกนั้น"

รึป่าวคะ        ชิ........ฝรั่งก็ฝรั่งเถอะ    เจอเราหน่อยไม่ได้

เสียดาย..........ช่วงนี้ ดวงขึ้น(หลัง)  

..

จากคุณ : เจ๊ เชพบ๊ะ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 20:45:02

ความคิดเห็นที่ 61

งงไป

จากคุณ : Banq T31
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 21:04:46

ความคิดเห็นที่ 62

ไม่รู้ ไม่ชี้...

ผมมารอ...........

ปลิ้น

หง่ะ..ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : @สองล้อรอคนซ้อน@
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 21:23:33

ความคิดเห็นที่ 63

ขอความรู้หน่อยค่ะ
งานฟูลมูน ปาร์ตี้ที่พะงันเนี่ย
เค้ามีกันปีละกี่ครั้งค๊ะ
เห็นเพื่อนที่ออฟฟิศแพลนจะไปกันตอนต้นเดือนพฤศจิกายน
รึว่ามีทุกวันที่พระจันทร์เต็มดวง
เดิมเข้าใจว่ามีแค่ปีละครั้งซะอีกค่ะ

จากคุณ : ครอบครัวตัว ป
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 21:37:22

ความคิดเห็นที่ 64

ฟูลมูนที่พะงันมันเป็นงี้นี่เอง เอิ่กกกก...

พระจันทร์ยังเมาเลยอ่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ลาเต้แก้วหญ่ายๆ
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 21:54:46

ความคิดเห็นที่ 65

ตามไปชมบรรยากาศคืนวันพระจันทร์เต็มดวงที่พะงันด้วยคนนะครับ

จากคุณ : tataweb
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 00:13:20

ความคิดเห็นที่ 66

ถ้าเข้าไปใน sleep area อาจจะเจอกะผมได้นะคร้าบบบบบ

เอิ๊กๆๆ  ยังไงผมก็นอนเป็นที่เป็นทางนะ  อิอิ

แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะ ส่วนใหญ่ มีเงินติดตัวไม่เกิน 100 พร้อมบัตรประชาชน
และ ชื่อ ที่อยู่ พร้อมกับติดแสตมป์ 1 ดวง  

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 52 02:35:18

จากคุณ : หมาน้อย (smooth_as_milk)
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 02:32:56

ความคิดเห็นที่ 67

เฮีย... อย่างค้างคา... ให้ว่อง ๆ

รออยู่

จากคุณ : tgclub
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 08:57:38

ความคิดเห็นที่ 68

ล่อซะข้ามวันเลย....อ่ะ...ขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงเสียหน่อย....

ต้องขอโทษด้วยเพราะรูปมีอยู่อีกนิดหน่อย.....แต่ถ้าได้โพสต์ไปมีหวังอมยิ้มหลุดตลอดกาล.....

เรื่องของเรื่องก็คือหลังจากหนุ่มบาวสาวปานท่าน"งัด"กันต่อหน้าต่อตาผมแล้ว...ผมก็อาย...ถ่ายไปสองสามรูปผมก็เผ่นแร่ะ....

บรรยากาศโดยรวมก็อย่างที่เรียนให้ทราบนั่นล่ะครับ...เพลงดังๆ...เล่นไฟกัน...แด็นซ์กันไป...ไคลแมกซ์จะไปอยู่ช่วงใกล้เช้าเพราะเมากันตรึมก็เริ่มพิธีมาลัยเสี่ยงรักจับคู่กันล่ะ....จะประเภทเดี่ยวหรือคู่ผสมผมเองก็ไม่แน่ใจ...

อย่างที่ได้เคยบอกท่านป๋อ...ผมไปเพราะอยากไปเห็นให้จริงว่าอ้ายฟูลมูนปาร์ตี้เนี่ยมันเป็นจังได๋....แล้วก็ได้รู้จริงๆ....ส่วนจะติดใจหรือไม่นั้น...คงตอบว่าเฉยๆเพราะเพลงมันไม่โดน....แต่ก็ไม่รับประกันว่าหากทำงานเหนื่อยมากจะไปซ้ำรอบสองหรือไม่......

ส่วนเรื่องอาชญากรรม....ก็อย่างว่าล่ะครับ...คนไปเมากันหลักพันหลักหมื่นมันก็ต้องวุ่นวายเป็นธรรมดา....ถ้าระวังตัวกันบ้างก็คงไม่กระไรนัก....

ทักเพื่อนเสียหน่อย....

ป๋อ....คิดถุงนะตัว....ตอนนี้เค้าดีขึ้นแล้วล่ะ....

เจ๊ เชพบ๊ะ....แน่นอนถ้าเจ๊ใส่บิกีนีประชันกับ"แม่พวกนั้น"รับรองหาดริ้นแตก...

หมาน้อยหยอกเย้า ไม่ต้องเลย...ไปกี่รอบไม่เคยเห็นเงา...เสียเหลี่ยมแก็งค์สี่ผีทะเลหมด....

พี่แจง....คิดถึงนะค้าบ...ฝากบอกเหล่าเองเจิลด้วยว่าทริปตรังปีหน้าคุณภาครอให้มาล้มทับอยู่.....ฮ่าฮ่าฮ่า

ขอบคุณทุกท่านนะค้าบบบบบ.....หลังจากนี้จะเม็นท์จะแซวก็ตามสบาย...จะเข้ามาตอบเรื่อยๆคับ....

เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 13:08:22

ความคิดเห็นที่ 69

ยั้งใจไม่อยู่ รู้งี้..ไปนานแล้ว

จากคุณ : Heron
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 13:52:29

ความคิดเห็นที่ 70

คืนเดือนแจ่ม...กับแหม่มเสื้อตัวจิ๊ด..

เหล้าหงษ์เรดบลูเป็นชุดๆ...ใช่เลยพงัน

ขอหนีตามไปทำตัวดำด้วยคนนะคับ

ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว ตั้งแต่แต่งงาน คิดถึง
.
.
.
.
.
.
.
.แหม่ม

พ่อแม่ลูก

จากคุณ : arrthai
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 15:31:26

ความคิดเห็นที่ 71

ไปพงันแนะนำเลยว่าต้องทำผิวสีดำๆเข้าไว้เวลาไป
และสำเนียงต้องทองแดงหน่อยหน่อย รับรองเวลาเข้าฟูลมูน
แหม่มนี้ติดกระจาย ฮ่าๆๆๆ

จากคุณ : nakatar7 (nakatar7)
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 18:09:20

ความคิดเห็นที่ 72

..

ตามคุณภาคไปเที่ยวฟูลมูนจังสั้น ที่พงันด้วยคน

ข่าวคราวเงียบหายไปนานเลย
ไปเที่ยวกับเหล่าสีดานี่เอง
ซำบายดีนะคะ

...

อู้วส์ ว้าว...ภาพที่หนุ่มบ่าวสาวบ่างกำลังจะคลอเคลียบนหาด
หน้าทำเลที่นั่งมุมสงบของคุณภาคเนี่ย ช่างใจกว้างแท้น๊อ

..

จากคุณ : A'Jim
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 20:12:04

ความคิดเห็นที่ 73

หง่ะ หมดแล้วเหยอ ได้งัยอ๊ะ อยากดูอีก ม่ะยอมๆๆๆ
ปล. เห็นฝรั่งหน้าทิ่มทรายขนาดนั้น คงจะเมาปริ้นจริงๆละค่ะ งานเน้ โฮะๆๆๆ อยากไปนั่งเป็น กขค. หนุ่มบาวสาวปาน เอ๊ย.....หนุ่มตาน้ำข้าวกะสาวฝรั่งเค้ามั่งจังเยย (ก็ตาน้ำข้าวทั้งคู่นี่หน่า เง้อ -*-)
ปล2. อยากดูรูปอีกจริงๆนะ จะบอกให้ อิอิ

จากคุณ : marie_husky
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 02:34:48

ความคิดเห็นที่ 74  

พะงัน น่าไปจัง
หาดทะเลสวยๆ
คนเต็มไปหมดเลยน้า ปาร์ตี้ มึนๆ กันเลยทีเดียว ฮ่าๆ

จากคุณ : Straw3maenii
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 52 11:01:55

ความคิดเห็นที่ 75

ขอบคุณสำหรับรีวิวเกาะพงันนะคะ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง!!

จากคุณ : babypoohka
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 09:44:56