Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วย !! ช่วยด้วย ครับ มีเรื่องรบกวนให้ช่วยด้วยครับ  

อิอิ ต้องขอโทษด้วยครับ ที่ตั้งกระทู้แบบนี้

เรื่องที่ผมอยากรบกวนให้ช่วย มีด้วยกัน 2 เรื่องครับ

ก่อนอื่นต้องอรำภบทก่อน เดือน ส. ค. ที่ผ่านมา ผมเพิ่งจะแต่งงานครับ และ

ผมก็อยากจะหวนความหลังด้วยการแปกเป้ คนละใบกับแฟน เพื่อระลึกถึง

ความหลังตอนที่จีบกันใหม่ ๆ ที่ดอยอินทนนท์ โปกรถขึ้นดอย 2 คน กับ

แฟน แล้วมีความสุข ดี ปีนี้เลยอยากจะ ไปแบบนั้นอีก ก่อนที่จะมี เจ้าตัวเล็ก

แล้วเรื่องของผมก็เกิดทุกๆ ปี คือ ที่บ้านของผม จะมีเวลาช่วงเทศกาลเท่า

นั้นที่ จะได้เที่ยวด้วยกัน และผมก็มีจังหวัด ในใจของผมอยู่แล้วด้วย

เอาละมาเข้าถึงปัญหากันนะครับ

1. ปีนี้ ผมจะไปเที่ยวกับแฟน 2:2  ดี หรือว่า เอาครอบครัวใหญ่ไปด้วยดี (ถ้าไป 2:2 แบกเป้ ขึ้นรถทัวร์ ถ้าไปครอบครัวใหญ่  รถส่วนตัว)

2. จังหวัดของผมที่มีอยู่ใน ใจ ก็คือ เชียงราย นั่นก็คือ ภูชี้ฟ้า แม่สลอง พระธาตุชเวดากอง สามเหลี่ยมทองคำ และก็รายทางเรื่อยมา กับจังหวัดน่าน คือ อช. ศรีน่าน เวลามี 31 ธ.ค. - 3 ม. ค. ถ้าจะไป สองที่เลย กลัวจะเหนื่อยครับ ช่วยเลือกเอาจังหวัดใดจังหวัดหนึ่ง หรือว่า ไปทั้งสองจังหวัด

ปล. ข้อ2 ถ้าเลือก ไปทั้ง 2 จังหวัด รบกวนช่วยชี้ทางสว่างในการจัดทริป ด้วยครับ

ขอบคุณมาครับ

จากคุณ : raknainong
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 52 15:52:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com