Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** Coopers - Review *** Yoma @ Pai ... เสน่ห์ หน้าฝน หลบผู้คน ไปนอนเล่นที่ ... ปาย ...  

moonstar

สวัสดีครับ มิตรรัก แฟน Review ... ชาว BP ทุกท่าน

จากครั้งก่อน ที่ส่ง Flight Review  - TG 100  ไปแล้วนั้น .. เป็น 1 Review ในทริป พาครอบครัว ... เที่ยวเมืองเหนือ 3 วัน 2 คืน ครับ ...

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8220421/E8220421.html

พอลงเครื่องที่สนามบินเชียงใหม่ รับรถเช่าจาก Thai rent a car  เรียบร้อยแล้ว .... เราก็มุ่งหน้าสู่  อำเภอ ปาย ... กันเลยครับ

===========================================

ก่อนหน้านี้เพื่อนๆหลายๆท่าน ที่ได้มีโอกาสเดินทางไปเที่ยวเมืองปาย ... ในช่วงหน้าฝน ช่วงเดียวกันกับ ที่ผมและครอบครัวเดินทางไป ... ได้ปล่อย Review ภาพสวยๆ  ออกมากันหลายท่านแล้ว ...

วันนี้ผมมี ที่พัก ที่อยู่ไม่ไกลจาก ถนนคนเดินมากนัก ... เป็นที่รู้จักกัน ของใครๆพอสมควร มาเสนอครับ ... นั่นก็ คือ Yoma

Yoma สร้างแล้วเสร็จ มาประมาณ ปีกว่าๆแล้วครับ ... ไม่ติดแม่น้ำ ( แต่ติดลำธารสายเล็กๆ ) ที่หญ้าขึ้นจนแทบมองไม่เห็นสายน้ำครับ ...  แต่ได้วิวจากภูเข้าด้านหน้า เป็นสิ่งทดแทน ...

บ่นยาวอีกแล้วครับผม ... ลองไปชมกันเลยดีกว่านะค้าบบบ  กระพริบตา

จากคุณ : coopers2006
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 52 11:03:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com