Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยด้วยค่า เรื่องเขาใหญ่ (แจกกิฟท์ขอบคุณให้ค่า)  

บอกตรงๆ เกิดมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยไปเขาใหญ่เลย เห็นช่วงนี้กระแสดัง ก็เลยเข้ามาดูที่เพื่อนหลายๆคนรีวิวไว้ โห!!!อยากเห็นกวาง เก้ง ลิง ช้าง ใกล้ๆมั่งอ่ะ
ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าเที่ยวภูเขาจะสวยอย่างนี้ ปกติเราจะไปแต่ทะเล คือเรากลัวทากอ่ะ แต่พอเห็นจากรีวิวเลยอยากชมความชุ่มชื่น อยากเห็นน้ำตก  แต่ปัญหา คือเราไม่รู้จักเขาใหญ่เลย รู้ว่ามี 4 จังหวัดแค่นั้น เราอยากไปอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ซึ่งอยู่โคราชถูกมั้ยคะ

เราขอความช่วยเหลือหน่อยได้มั้ยค้า คือตั้งใจจะไปกับเพื่อน 2 คน ผู้หญิงทั้งคู่ ไป 2 วัน 1 คืน นอนที่อุทยาน แต่ไม่รู้ว่าจะกางเต้นท์หรือนอนบ้านพักดี
ถ้าเรานอนเต้นท์เค้ามีห้องน้ำให้อาบน้ำใช่ป่าวคะ แล้วจะอันตรายมั้ย จะไปกันวันที่ 23 ตุลาคม กลับวันที่ 24 แล้วต้องเตรียมอาหารขึ้นไปหุงหาเองหรือป่าว หรือเค้ามีร้านอาหารขาย
สถานที่ท่องเที่ยว ถ้าอยากเที่ยวในอุทยาน ควรไปที่ไหนบ้าง แล้วอากาศช่วงนั้นเป็นอย่างไร ต้องเตรียมเสื้อกันหนาวขนาดไหน
คือได้หาข้อมูลจากในนี้มาบ้างแล้ว แต่ดูแล้วยังไม่ละเอียดสำหรับเราอ่ะ เห็นบางทีเค้าก็ไปนอนที่อื่นกัน หรือถ้ากางเต้นท์นอนก็หุงหาอาหารกันเอง เลยอยากขอทราบละเอียดๆหน่อย

ถ้าได้เป็นทริปเลยยิ่งดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคร๊า ครั้งแรกสำหรับเขาใหญ่เลย
อยากไปส่องสัตว์ด้วยอ่ะค่ะ
เกือบลืม เต้นท์ก็ไม่เคยนอนค่ะ เพื่อนซื้อเก็บไว้ แต่ไม่เคยใช้เลย ไม่รู้ว่าการไปนอนเต้นท์เราต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ เห็นในรีวิว ไม่มีไฟฟ้าด้วยเหรอค่ะ

ป.ล. เดินทางจากรุงเทพค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคร๊า กรุณาผู้หญิงตัวดำๆ 2 คนด้วยเถอะค่า

จากคุณ : nesa
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 52 22:09:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com