Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครยังจำกระทู้นี้ได้บ้าง มาอัปเดตค่ะ <<ช่วยด้วยค่ะ บัตรโทรศัพท์โทรจากยุโรปกลับไทย ค่าโทรศัพท์ 49000 >>  

ใครยังจำได้บ้าง เคยมาตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือ+คำแนะนำ จากห้อง BP
ซึ่งก็ได้ความกระจ่างไปมากเลย

วันนี้จะมาบอกข้อสรุปของผลการโทรคราวนั้น
....................................................................
อันนี้ข้อความจากกระทู้เดิมนะค่ะ.......

ช่วยด้วยค่ะ บัตรโทรศัพท์โทรจากยุโรปกลับไทย ค่าโทรศัพท์ 49000

เนื่องจากว่าซื้อบัตรโทรศัพท์ บัตรโทรศัพท์โทรจากยุโรปกลับไทย
Euro Thai
ตามเวบนี้เลยค่ะ
http://www.thaitelephone.com/TH/calling-card/europe/Euro.php
แล้ว เค้าบอกว่า ค่าโทรศัพท์ นาทีละ 1.75

เอาไปใช้ที่เนอเธอแลนด์ อัมเตอร์ดัม 5 วัน ตั้งแต่วันที่ 12 - 16 กค. 52

ก้อโทรตามปกติ ปรากฎว่า พอมาถึงปุ๊บ แจ้งยอด ค่าใช้จ่าย 9000 บาท มา

เลยค่ะ ตกใจมาก ก็เลยไปถามที่ สนง. ดีแทก เค้าบอกว่าต้องเสียค่าเชื่อม

ต่อสัญญาน นาทีละ 119 บาท โอ้โห ...โทรไปประมาน 300 นาที ได้ค่ะ

300 x 120 บาท = ????

จะเปนลมค่ะ

อยากทราบว่า ใช้บัตรโทรศัทพ์ชนิดนี้แล้วยังต้องเสียเงินค่าต่อสัญญานอีกหรือค่ะ แล้วทำไมไม่เหนมีแจ้งไว้ว่ามีค่าเชื่อมต่อสัญญาน หรือว่าเรา โง่เองที่ไม่ศึกษารายละเอียด คิดๆคราวๆ ค่าโทรน่าจะอยู่ปประมาน 49000 บาทท

เครียดๆมากๆ ใครรู้รายละเอียดช่วยที่ค่ะ

จากคุณ : เกม
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 19:37:26 A:124.120.65.18 X: TicketID:222477

......กระทู้เดิมเข้าไม่ได้ไปแล้วอะค่ะ....................
-
-
-
ตอนแรกเลย สนง. ดีแทก เค้าบอกว่าต้องเสียค่าเชื่อม

ต่อสัญญาน นาทีละ 119 บาท  
บิลรอบแรก ค่าใช้จ่าย 9000 กว่าๆค่ะ
ระหว่างรอบิลอีกรอบเดือนนึงก็ลุ้นไปค่ะว่าเงินที่เหลือจะมากี่หมื่น เพราะ สนง.ดีแทกบอกว่า ค่าเชื่อมต่อสัญณาน นาทีละ นาทีละ 119 บาท

พอบิลอีกรอบเดือนมา แค่ 6000 กว่าบาท ค่ะ

สรุป จากการไปโทรกะจุยที่เนอเธอแลนด์ครานั้น เสียค่าโทรไป รวมแล้ว
15000 กว่าๆ ค่ะ

ไม่ใช่เปน 49000 อย่างที่เคยเข้าใจ ไม่แน่ใจว่า ทางดีแทก คิดเรท ใหน
แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ 119 บาทอย่างที่บอกมาตอนแรก

ก็เบาใจมากกกกกกกกกกกกกกกๆๆ เลย เพราะคิดว่าจะต้องเสียหลายหมื่นแน่ๆ

ทีนี้มาถึงเรื่องการชำระเงิน ตอนแรก คิดว่าประมาณ 49000 ก็เลยกะว่าจะขอผ่อนชำระไปอะค่ะ ที่นี้พอยอดจริงๆมา 15000 กว่าๆ ก็เลยไม่ได้ไปขอผ่อนชำระแต่อย่างใด ตัดใจจ่ายไปเลยค่ะ รวดเดียว

ตอนแรกคิดว่าจะโดนด่าจมหูแน่ๆ แต่ไม่มีใครว่าเลยค่ะ เพราะคงรู้ว่า หนูไม่ได้ตั้งใจ รอดไปค่ะ แฮ่ะๆๆ

ยังไงก็ขอขอบพระคุณ ทุกๆท่าน ที่เคยมาตอบกระทู้ ให้ความกะจ่าง
ขอบคุณมากๆเลยค่า

จากคุณ : Nu Ga mE
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 52 20:18:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com